Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: สวัสดีครับทุกๆท่านพอดีผมมีเรื่องรบกวนอยากให้เขียนEA นะครับ  (Read 8296 times)

momoja

• Newbie
  • *
ปอกก่อนเลยนะครับผมไม่รู้มันจะดีแค่ให้ จนกว่าจะได้ทดสอบครับ

**เป็นเรื่อง ง่ายๆ ครับ ขึ้นก็BUY ลงก็SELL พอกำไรก็ถอน เงือนไขหลักก็มีแค่นี้
   ว่าด้วยระบบของEAเลยนะครับ
1.   EA จะเปิดออเดอร์แรก เป็นออเดอร์คู่ เสมอ BUY&SELL
2.   EAจะเปิดออเดอร์ตามทั้งไว้ เช่น 100จุด 200 จุด 1000 จุด
3.   EAจะเปิดออเดอร์แบบง่ายๆ คือ ค่าเงินขึ้นเกินออเดอร์แรก มันก็จะ BUY ค่าเงินลงต่ำกว่าออเดอร์แรก็SELL
4.   หาค่าเงินเกินย้อนหรือสวนทาง EA จะไม่เปิดออเดอร์ซ่ำจนว่าค่าเงินจะทะลุ  ออเดอร์ที่เคยเปิดไว้
5.กำไรแล้วก็ถอนแล้วแต่ตั้งค่า

หากไม่เป็นการรบกวนเกินไป ก็ขอขอบพระคุณมากนะครับ ส่วนถ้ามีคนใจดีเขียนให้แล้วผมออกมาใช้ได้หรือยัง จะแบ่งปันหรือแจกจ่ายยังไงก็ได้ครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
หลักการนี้ผมเคยพัฒนานานมากแล้วครับ ถามว่ากำไรไหมตอบว่ากำไรแต่ต้องใช้เวลาหน่อยไม่ได้กำไร over แบบต่อวันหรือต่อเดือนหลาย สิบ % แต่มันจะทำให้เราอยู่ได้ในระยะยาว ผมพัฒนาไปจนไม่ต้องเปิดพร้อมกันแบบ ข้อ 2 แล้ว เพราะจากการทดสอบสมัยก่อนผมพบว่าข้อ 2 เป็นการเปิดที่ทำให้เราเสียจังหวะในการเก็บกำไรครับ เพราะ EA ต้องใช้ระยะเวลามากขึ้นในการเครีย์ order หรือหาก กราฟสวิง EA จะติดนานกว่าปกติ ส่วนตัวอย่าง code ก็พอมีเหลือเอาไปพัฒนาต่อเองนะครับ

momoja

• Newbie
  • *

momoja

• Newbie
  • *
ผมจะจะเทรดให้ดูเรื่อยๆ นะครับ ยังไงก็หวังว่าทุกคนจะมีคำเเนะนำดีๆให้เป็นข้อคิดนะครับ ขอบคุณครับ

tomkah

• Jr. Member
  • **
ผมว่าดีครับ ยิ่ง Admin ยืนยันว่าอยู่ได้ในระยะยาวด้วยแสดงว่านะพัฒนาได้อีกครับ
ขอบคุณที่เอามาแชร์ แนวทางกันนะครับ
 :)