Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: มีปัญหาให้ Admin ช่วยหน่อยครับ  (Read 14327 times)

tomkah

• Jr. Member
  • **
มีปัญหาให้ Admin ช่วยหน่อยครับ
« on: ตุลาคม 02, 2014, 01:11:23 am »
เรื่องเแรกนะครับ
1. ผมเข้าเวป mql-book ไม่ได้ครับ Username : tomkah ส่วนpassword ผมลืมครับลองให้เวปมันส่ง link reset password มา แต่ก็ไม่ส่งมาครับ ขอให้Adminช่วยหน่อยนะครับ

เรื่องที่2 ปัญหาการเขียน EA คือตอนนี้สามารถเขียนเปิดปิดให้ EAทำงาน แบบระบุเวลาได้ครับ

แต่ผมอยากให้ EA เช็คเวลาใน เวป forexfactory แล้วสั่งเปิดปิด EA ตัวมันจะเป็นไปได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
Re: มีปัญหาให้ Admin ช่วยหน่อยครับ
« Reply #1 on: ตุลาคม 01, 2014, 11:03:00 am »
Pass ผมส่งให้ใน message แล้วครับส่วน ข้อ 2 ที่ link จาก Internet สมัยก่อนที่จะ update เป็น Build 600 วิธีการบนเว็บใช้งานได้ แต่ปัจจุบันหลัง update แล้ว MT4 ไม่ยอมให้ใช้งานใน code เก่าบ้างส่วนแล้วมีการป้องกันการเรียกใช้งาน library ที่ MQL คิดว่าจะเป้นอันตรายต่อการโดน Hack ด้วยเรียกใช้งานที่ไรจะเจอ error ทุกที่ครับ ตอนนี้วิธีการในการเรียกมาใช้งานที่ผมคิดได้ยังไม่เหมาะจะนำมาใช้พัฒนา EA ของจริงครับ

tomkah

• **
Re: มีปัญหาให้ Admin ช่วยหน่อยครับ
« Reply #2 on: ตุลาคม 01, 2014, 11:38:18 am »
ขอบคุณ Admin มากครับ :)

tomkah

• **
« Reply #3 on: ตุลาคม 01, 2014, 04:16:10 pm »
ท่าน Admin แล้วผมจะรอนะครับ ;)

ระหว่างนี้ผมจะใส่วันเวลาใน EA ไปก่อน 1 เดือนพอครบ ก็เข้าไปดูใน forexfactory ใหม่จดวันเวลาใหม่แล้วเอาไปใส่ในEA ใหม่

น่าลองเดียวคืนนี้ลองดู

tomkah

• **
« Reply #4 on: ตุลาคม 01, 2014, 08:03:18 pm »
สงสัยจะไม่ได้ :'(

tomkah

• **
« Reply #5 on: พฤศจิกายน 12, 2014, 08:26:44 am »
กระทู้ถามตอบของผมขอเก็บไว้ในกระทู้ที่นี่ืี่ที่เดียวนะครับ

ขอสอบถามAdminหรือพี่ๆที่ทราบนะครับ

double rsi_shift2=iCustom(Symbol(),0,"rsi-with-trend-catcher-signal",RSIPeriod,BullLevel,BearLevel,false,0,2);
ข้อมูลอ้างอิงจาก Mql4และใหนังสือของ Admin
double  iCustom(

string       symbol,           // symbol
   int          timeframe,        // timeframe
   string       name,             // path/name of the custom indicator compiled program
   ...                            // custom indicator input parameters (if necessary)
   int          mode,             // line index
   int          shift             // shift
   );

double rsi_shift2=iCustom(Symbol(),0,"rsi-with-trend-catcher-signal",RSIPeriod,BullLevel,BearLevel,false,0,2);
1.ผมสงสัย ว่าใส่ NullกับSymbol ต่างกันยังไงครับใน  string       symbol,           // symbol

2.ผมสงสัย ว่าfalse ใส่เพื่อบอกอะไรครับถ้าเปลี่ยนเป็นอย่างอื่นได้ไหมครับเช่น true

ขอบคุณมากครับ

« Last Edit: พฤศจิกายน 12, 2014, 06:33:54 pm by tomkah »

admin

« Reply #6 on: พฤศจิกายน 12, 2014, 10:31:49 am »
มันเป็นตำแหน่งที่ใช้ส่งค่าไปยัง พารามิเตอร์ของ indicator ครับคุณต้องไปดู input ของ Indicator ตัวนี้ครับว่ารับค่าอะไรได้มั้งครับ

tomkah

• **
« Reply #7 on: พฤศจิกายน 12, 2014, 04:54:35 pm »
adminครับ ผมไม่เข้าใจครับ สงสัยต้องอธิบายให้ผมกระจ่างอีกหน่อยละครับ
เช่นในนี้
 double val=iCustom(NULL,0,"SampleInd",13,1,0);
Null  หมายถึง คู่เงินที่ถูกติดตั้ง
0    หมายถึง timeframe ปัจจุบันที่ถูกเรียกใช้
"SampleInd" หมายถึง ชื่อของ custom indicator
13  หมายถึง อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ...น่าจะเป็นพารามิเตอร์ของ custom indicatorหรือจำนวนแท่งเทียนที่ใช้มาคำนวณ
1   หมายถึง ดึงค่ามาจาก bufferตัวที่2ของ custom indicator
0   หมายถึง แท่งเทียนปัจจุบัน

ต้องขอโทษด้วยนะครับ ที่คำถามไม่ค่อยชัดเจน  
« Last Edit: พฤศจิกายน 12, 2014, 06:34:21 pm by tomkah »

tomkah

• **
« Reply #8 on: พฤศจิกายน 13, 2014, 08:15:02 am »
มันเป็นตำแหน่งที่ใช้ส่งค่าไปยัง พารามิเตอร์ของ indicator ครับคุณต้องไปดู input ของ Indicator ตัวนี้ครับว่ารับค่าอะไรได้มั้งครับ

ออ ผมเข้าใจแล้วให้ผมไปดูใน Code ของ custom indicator ตัวนี้ใช่มั้ยครับแล้วถึงจะรู้ ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ

tomkah

• **
« Reply #9 on: พฤศจิกายน 13, 2014, 08:21:04 am »
Admin ขอบคุณมากเจอแล้วอยู่ใน Code ของ indicator
ทำไมผมถึงนึกไม่ออกนะว่าต้องย้อนไปดูต้นทาง

chartwat

• Newbie
  • *
« Reply #10 on: ธันวาคม 31, 2014, 10:28:22 am »
ถาม เพิ่มอีกนิดครับ
Null  หมายถึง คู่เงินที่ถูกติดตั้ง

หาก EA 1 ตัว รับการอ่านค่าข้ามคู่เงิน เช่น RUN GU แต่ต้องการนำค่า EU มาใช้ในการเข้า ODER ด้วย ทำยังไงครับ

admin

« Reply #11 on: ธันวาคม 31, 2014, 03:01:56 pm »
ก้กำหนดชื่อลงไปในตำแหน่งคู่เงินไงครับเช่น GU ก้ใส่ไปเป็น "GBPUSD"  แบบนี้

chartwat

• Newbie
  • *
« Reply #12 on: มกราคม 03, 2015, 10:20:26 am »
ขอบคุณครับ
 ได้แล้ว ครับ null ใส่ค่าคู่เงินเป็น string เข้าไปครับ