Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ขอถาม admin ผมกำลังจะเริ่มสร้าง ea ตัวนี้ ช่วยบอกแนวทางหน่อยครับ  (Read 5716 times)

ruddy01

• Newbie
  • *
ว่าจะต้องทำอย่างไรบ้าง เขียนเป็นแนวทางอะครับ เริ่มต้นไม่ถูกจริงๆ

ระบบชื่อว่า farewell + freedom

เงื่อนไข buy

buy

1.กราฟต้องอยู่เหนือเส้นสีน้ำเงินเส้นบน
2.กราฟต้องอยู่เหนือเส้นสีชมพูด้วย
3.ตัว forex freedom เป็นสีน้ำเงินทั้งสี่เส้น
4.จุด SL และจุดออก เมื่อกราฟตัดเส้นสีชมพูกลับมา

...................

เงื่อนไข sell
sell

1.กราฟต้องอยู่ใต้เส้นสีน้ำเงินเส้นบน
2.กราฟต้องอยู่ใต้เส้นสีชมพูด้วย
3.ตัว forex freedom เป็นสีแดงทั้งสี่เส้น
4.จุด SL และจุดออก เมื่อกราฟตัดเส้นสีชมพูกลับมา

ข้อควรระวัง

1.ระวังช่วงกราฟไซต์เวย์
2.อย่าเข้าตอนที่กราฟ อยู่ห่างเส้นสีน้ำเงินกับชมพู เพราะ SL ที่ใช้จะมาก นั่นเอง
3.ตอนเปิดโปรแกรมใหม่ ตัว forex freedom จะข้อมูลไม่ตรง จะต้องกดกราฟไปที่ 1H 30m 15m 5m เพื่อให้กราฟได้ปรับข้อมูลปัจจุบันก่อน
4.ใช้กับกราฟ 5M เท่านั้น

admin

• Administrator
  • Hero Member
ก่อนอื่นผมแนะนำให้นั่งสังเกต freedom ก่อนครับว่ามัน repaint เปล่าครับ เพราถ้ามัน repaint ได้ไม่ควรเอามาทำ EA แล้วครับเดียวจะเกิดปรากฏการณ์มาดูที่หลัง EA ชื้อไม่ตรงเงื่อนไขครับ

ruddy01

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ admin  แล้วผมจะลองสังเกตุดูนะครับ