Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: เราใช้คำสั่งเช็คOrderที่เปิดล่าสุดยังไงครับ  (Read 10102 times)

maticont

• Newbie
  • *
ถ้าEA ผมเปิด Order เรื่อยๆ ผมจะเช็คข้อมูลของ Order ที่เปิดล่าสุดยังไง
แล้วถ้าจะเช็คว่า Order ล่าสุด Profit เป็นบวก รึป่าว
ถ้าเป็นบวกให้ปิด Order ทั้งหมด จะต้องเขียน โค้ด ยังไงอ่ะคับ รบกวนAdmin และ พี่ๆ คนไหนที่พอรู้ ช่วยบอกหน่อยนะครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
การเรียก order ล่าสุดต้องกำหนด พารามิเตอร์ใน OrderSelect ครับ
OrderSelect(OrdersTotal()-1,SELECT_BY_POS,MODE_TRADES);
   if(OrderProfit()>0)

maticont

• Newbie
  • *
การเรียก order ล่าสุดต้องกำหนด พารามิเตอร์ใน OrderSelect ครับ
OrderSelect(OrdersTotal()-1,SELECT_BY_POS,MODE_TRADES);
   if(OrderProfit()>0)

ทำใม มันปิดแต่ Order สุดท้ายที่ได้กำไร อ่ะคับ มันไม่ยอมปิดทั้งหมด

admin

• Administrator
  • Hero Member
มันอยู่ที่คำสั่งปิดของคุณครับ ต้องสั่งให้วน loop ปิดทั้งหมดด้วยครับ

maticont

• Newbie
  • *
มันอยู่ที่คำสั่งปิดของคุณครับ ต้องสั่งให้วน loop ปิดทั้งหมดด้วยครับ
ขอบคุณท่านแอดมินมากคับที่ตอบคำถาม