Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ถึงสมาชิกทุกท่านครับ  (Read 76273 times)

admin

• Administrator
  • Hero Member
ถึงสมาชิกทุกท่านครับ
« on: กรกฎาคม 24, 2009, 02:25:30 am »
ผมสร้าง board นี้ขึ้นมาก็เพื่อจะรวมกลุ่มผู้มีความสนใจในการสร้าง ea ขึ้นมาใช้เทรด forex หากมีข้อผิดพลาดปราการใดก็ขออภัยไวล่วงหน้า พร้อมทั้งของความคิดเห็น สิ่งที่ควรปรับปรุงในการสร้างเอกสารการเขียน ea เพราะผมเพียงคนเดียวไม่สามารถที่จะทำให้มันสมบูรณ์ได้ 100% แน่นอนต้องอาศัยความร่วมมือจากเพื่อนสมาชิกทุกคน  ในเริ่มแรกนี้จะมีแค่ส่วนเอกสารการสร้าง ea หลังจากนั่นจะมีหัวข้อต่อไปตามเรื่อยๆๆครับ
« Last Edit: สิงหาคม 02, 2009, 12:48:37 am by admin »

jukgree

• Newbie
  • *
Re: ถึงสมาชิกทุกท่านครับ
« Reply #1 on: สิงหาคม 02, 2009, 12:06:39 pm »
ขอบคุณมากครับ  มีประโยชน์มากๆเลยครับ

ผมจะรอติดตามเรื่อยๆนะครับ  ว่าแต่ท่าน Admin  จะมีตัวอย่างในการเขียนโค๊ดตามการทำงานของ indicator หรือเปล่าครับ

บอร์ดนี้เยี่ยมไปเลย  :D

admin

« Reply #2 on: สิงหาคม 02, 2009, 01:05:42 pm »
ถ้าเป็นฟังก์ชั่นที่นำค่าของอินดิเคอร์เตอร์ออกมาใช้ใน ea มีครับกำลำงทำอยู่ กำลังรวมรวบ ฟังก์ชั่นที่เกี่ยวกับการ trade อยู่ครับเอาที่สำคัญๆๆและหลังจากนั่นก็จะเขียนตัวอย่าง ea ที่นำค่า อินดิเคอร์เตอร์มาเข้าชื้อเข้าขายครับ กำลังเร่งทำอยู่ครับถ้ามีข้อผิดพลาดอะไรก็ขออภัยล่วงหน้าครับ เพราะ 5 บทที่เขียนนั่นผมทำ 2 วัน ความรู้สึกตัวเองรู้สึกว่ายังไม่สมบูรณ์ตามใจที่นึกไวนะครับมีข้อผิดพลาดประการใดก็แจ้งครับจะได้ทำการแก้ไข

ninedecem

• Newbie
  • *
« Reply #3 on: สิงหาคม 03, 2009, 12:45:46 am »
ขอบคุณมากครับ กำลังอยากเขียน ea อยู่พอดี

ไว้ไม่เข้าใจตรงไหนคงต้องรบกวนด้วยนะครับ  ;D

speed0ne

• Newbie
  • *
« Reply #4 on: สิงหาคม 03, 2009, 07:19:22 pm »
อนาคตบอร์ดนี้คึกคักแน่นอนครับ  ;D

chao-ea

• Newbie
  • *
« Reply #5 on: สิงหาคม 04, 2009, 01:33:43 am »
เอาใจช่วยครับ ^ ^

คำแนะนำ : ถ้าเพื่อนๆ อยากเข้าใจ ฟังชั่น แบบละเอียด หาหนังสือ ภาษา C มาอ่านครับ
             ส่วนวิธีใช่คู่ กับ EA มาเรียนรู้ ด้วยกันกับคุณ admin อิอิ
สนใจ EA Fapturbo ซื้อผ่าน Link ข้างล่างนี้ได้เลยครับ ( ยินดี ให้คำแนะนำครับ )
http://www.fapturbo.com/?hop=araze

Would you like to have someone set the EA for you?
Setting , Brokers , BackTests , Doubled your account , Fapturbo Success Stories

chao-ea

• Newbie
  • *
« Reply #6 on: สิงหาคม 04, 2009, 01:40:05 am »
วาดฝันไปด้วยกัน กับ Thai Forex Ea

ความฝันของฉัน : อยากมี EA ช่วยส่งเสียง เตือน เวลา ถึง จุด sell/buy ควบคู่ อินดิเครเตอ คู่ใจ
หมายเหตุ : สำหรับคนเล่นสั้น แบบรายวัน  อาการนี้จะเป็นบ่อย  -> หันหัวไปดูTV ,  คุยmsn  = ทำให้พลาด จุด sell/buy ประจำ

สนใจ EA Fapturbo ซื้อผ่าน Link ข้างล่างนี้ได้เลยครับ ( ยินดี ให้คำแนะนำครับ )
http://www.fapturbo.com/?hop=araze

Would you like to have someone set the EA for you?
Setting , Brokers , BackTests , Doubled your account , Fapturbo Success Stories

admin

« Reply #7 on: สิงหาคม 04, 2009, 11:47:55 pm »
จะให้มีเสียงก็ทำได้ครับ ว่าแต่ จะเอาให้มันมีเสียงทำไมอ่ะครับ เพราะ ea ก็ชื้อขายอัตโนมัติให้อยู่แล้วนี้ครับ  แต่ถ้าเป็น อินดิเคอเตอร์ที่ไม่มีเสียงก็ใส่ code เพิ่มให้มันมีเสียงก็ได้ครับ :P :P :P :P
« Last Edit: สิงหาคม 04, 2009, 11:50:28 pm by admin »

Protector

• Jr. Member
  • **
« Reply #8 on: สิงหาคม 05, 2009, 12:43:09 pm »
สวัสดีครับ ขอแวะเข้ามาศีกษาหาความรู้ด้วยคน
ผมเคยลองอ่านวิธีเขียน EA ภาษาอังกฤษ เลยยังงงๆ
คราวนี้มาเสวนากันแบบภาษาไทยในกลุ่มผู้สนใจบ้าง คงจะช่วยให้เข้าใจอะไรได้มากขึ้นอีกเยอะ
« Last Edit: สิงหาคม 05, 2009, 12:45:36 pm by Protector »

tawatchai

• Newbie
  • *
« Reply #9 on: สิงหาคม 08, 2009, 09:25:46 am »
ขอบคุณครับ สำหรับสิ่งดี ๆ  ;D

tay

• Newbie
  • *
« Reply #10 on: สิงหาคม 11, 2009, 10:51:15 am »
ดีมากเลยครับ  ;D

Yajok Trader

• Newbie
  • *
« Reply #11 on: สิงหาคม 13, 2009, 04:04:47 pm »
ฟังชั่นต่างๆ มันเหมือนกับใน ภาษา C หรือครับ

admin

« Reply #12 on: สิงหาคม 13, 2009, 04:24:10 pm »
ฟังชั่นต่างๆ มันเหมือนกับใน ภาษา C หรือครับ

ถ้าเป็นฟังก์ชั่นพื้นฐานก็มีคล้ายๆๆกันทุกภาษาครับ แต่ภาษาที่เขียน bot นี้มีวิธีการเขียนคล้ายคลืงกับวิธีเขียนภาษา C มากที่สุดแล้วครับ พวกไวยากรณ์ต่างๆก็คล้าย ตัวอย่างเช่นคำสั่ง printf เป็นคำสั่งแสดงผลออกทางหน้าจอในภาษา C แต่ในภาษา MQL4 นี้เราก็มีคำสั่ง print ที่ใช้แสดงออกทางหน้าจอเหมือนกันถึงรูปแบบการใช้คำสั่งจะออกไปเหมือน php มากกว่า c นิดหน่อยก็ตามแต่ถ้าคนที่เคยเรียนภาษา C มาก่อนผมว่าศึกษาภาษานี้ได้ไม่ยากหรอกครับ เพราะตัว php เองก็มีพื้นฐานมากจาก c ภาษาที่เขียน EA นี้ก้เหมือนกัน แต่การเขียนโปรแกรมไม่ว่าภาษาใดก็ตามสิ่งที่เหมือนกันก็คือ logic หากคนที่ศึกษาการเขียนโปรแกรมเข้าใจ logic จะข้ามไปเขียนภาษาอื่นก็ไม่ยากแค่ศึกษา ไวยากรณ์ของภาษาที่ต้องการศึกษาใหม่แต่ logic ยังเหมือนเดิม  ;D ;D ;D

provision

• Newbie
  • *
« Reply #13 on: สิงหาคม 15, 2009, 12:49:33 pm »
ผมสมาชิกใหม่มารายงานตัวครับผม

apl24

• Newbie
  • *
« Reply #14 on: สิงหาคม 16, 2009, 12:37:41 am »
ผมมีcdสอนภาษาซี ภาษาไทยครับ ใช้เปิดกับคอม ใครสนใจpmมาได้นะครับ จะปล่อยแบบบิตให้นะครับ ;D