Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: Android เวอร์ชั่น 4.0 Ice Cream สามารถ Remote Server RDPได้ป่าว  (Read 17756 times)

weizenbier

• Newbie
  • *
Android เวอร์ชั่น 4.0 Ice Cream Sandwich สามารถ Remote Server RDPได้ป่าวครับ ถ้าได้ต้องทำอย่างไรครับ

vicvic

• Newbie
  • *
อยากรู้เหมือนกนคับ ใช้ android ดูได้หรือเปล่าต้องทำยังไง

D_Diamond

• Hero Member
    • Expert Forex Trading
ถ้ามี google play store ก็เข้าไปโหลดแอปมาลงก็ใช้ได้ทุกรุ่นครับ

ถ้าไม่มีก็โหลดทางคอมมาลงทาง usb

แต่ถ้าไม่มี wifi ไม่มี 3g ก็ใช้ไม่ได้ครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
เข้า google play แล้ว search ด้วยคำว่า RDP ครับเดียวก็มีรายชื่อ app ขึ้นให้เรา ติดตั้งเพียบครับ ตัวที่ใช้ดีๆๆคือตัวเสียเงิน ครับ ลองเอาชื่อโปรแกรมจาก google play ไป search ใน google โดย serrch คำว่า   ชื่อโปรแกรมที่เราต้อง.apk ครับ อาจจะได้ใช้ของฟรีแต่บางโปรแกรมก็มีระบบป้องกันใช้ฟรีไม่ได้นะครับ

hyperxeon

• Newbie
  • *
เท่าที่เคยลองใช้
2X Client  -> ก่อนหน้านี้เวิร์คดีมาก แต่พอเวอร์ชั่นอัพเดตล่าสุด ต่อไม่ค่อยติด ขึ้นจอดำตลอด
XtraLogic   Remote desktop (trial) -> ไม่ค่อยเวิร์ค มีโฆษณาด้วย ใช้ได้ไม่กี่วัน
PocketCloud -> ตัวนี้เวิร์คสุด ณ ปัจจุบันที่ผมใช้อยู่ (บน Sony Xperia S อัพเป็น IceCream แล้ว) ถือว่าใช้งานได้ดีสำหรับการเข้าไปดูผลการเทรดของ EA และคำสั่งเล็กๆน้อยๆ เช่น แก้ Property ของ EA  แต่จะไม่ใช้เพื่อไปแก้ Code EA เพราะมันพิมพ์ยาก ถ้าจะแก้ EA แนะนำใช้ RDP จากเครื่องคอมแทนจะดีกว่า

benz8842

• Newbie
  • *
ไปหาแท๊บแลตก็ได้ tablet windows 8

sunleon1404

• Newbie
  • *
แนะนำ PocketCloud ด้วยอีกคนครับ ลองโหลดมาใช้ดู ใช้ได้ดีทีเดียวครับ อย่างที่ว่า พิมพ์อะไรค่อนข้างยาก แต่ถ้าจอใหญ่ๆ หน่อยก็จะสะดวกขึ้นครับ

guitars1131

• Newbie
  • *
ขอแนะนำเพิ่มเติมครับ RD Client ครับ โหลดได้ใน Google Play ได้เลยครับ เท่าที่ลองเทสล่ะ ใช้งานได้ดีเลยครับ ถ้าใครเคยใช้โปรแกรม Teamviewer ในโทรศัพท์ Android อารมณ์เดียวกันเลยครับ ลองทดสอบดูนะครับ