Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: สอบถามคำสั่งปิด ea หน่อยครับ  (Read 10370 times)

bananaband

• Newbie
  • *
สอบถามคำสั่งปิด ea หน่อยครับ
« on: ธันวาคม 22, 2013, 11:37:57 pm »
 คือตอนนี้ผมเขียน ea ใช้คือเมื่อ equity ถึงที่กำหนดให้ close all order แต่ ตัว ea มันก็ยังรันอยู่ดี ก็เลยต้องเพิ่มคำสั่งปิด ea ด้วยอ่ะครับ เลยอยากรบกวนถามคำสั่งปิด ea หน่อยครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
Re: สอบถามคำสั่งปิด ea หน่อยครับ
« Reply #1 on: ธันวาคม 23, 2013, 02:36:05 am »
เอาไปศึกษาดู ถ้าเรา set ค่า xxx ใน input เป็น 0 EA จะแสดงข้อความ It ok ถ้าเรา set xxx เป็น 1 จะแสดงข้อความ it will remove จากนั่น EA จะถูกถอดออกจากกราฟ เอาไปประยุกต์ใช้ดูครับ

#include <WinUser32.mqh>   
extern int xxx=0;
int init()
  {
    if(xxx==0)
    {
      Print("It ok ");
    }

if(xxx==1)
    {
      Print("It will remove");
      PostMessageA( WindowHandle( Symbol(), Period()), WM_COMMAND, 33050, 0);

}

return(0);
  }

int start()
  {

return(0);
  }

bananaband

• Newbie
  • *
Re: สอบถามคำสั่งปิด ea หน่อยครับ
« Reply #2 on: ธันวาคม 23, 2013, 02:28:54 pm »
ขอบคุนมากครับ อันนี้จะนำไปใช้กับ ea ตัวที่ผมเขียนเอง แต่ขอรบกวนอีกหน่อยได้มั้ยครับ  พอจะมีคำสั่งปิด ea แบบว่าปิดที่ปุ่ม Expert Advisor เลยมั้ยครับ พอดีผมใช้ ea อีกตัวแล้วมันเป็น .ex4 แล้วผมยัด code นี้ไม่ได้อ่ะครับ แต่อย่างที่บอก ผมอยากให้ ea มันปิด ตอนที่equity ถึงที่กำหนดอ่ะครับ ก็เลยต้องเปิดมาอีกกราฟแล้วใช้ ea ปิดปุ่ม Expert Advisor ต่างหาก รบกวนอีกทีนะครับ

sAcIw

• Newbie
  • *
« Reply #3 on: ธันวาคม 26, 2013, 04:18:16 pm »

http://www.mediafire.com/download/vhfl2otafjkjoam/Disable.All.EA.rar

DisableAllEAs : true = จะปิดปุ่ม Expert Advisors ให้เป็นสีแดง, false = ไม่เปลี่ยนแปลงอะไร
DeletedEA : true = จะถอนตัว ea เองออกจากกราฟ , false = ไม่เปลี่ยนแปลงอะไร
CloseProfit : กำไรที่จะต้องการให้ ea ปิด ออเดอร์ทั้งหมด
หลักการทำงาน
เมื่อ AccountProfit ถึง CloseProfit ก็จะปิดออเดอร์ทั้งหมด
ถ้า DisableAllEAs = true ก็จะทำงาน
ถ้า DeletedEA = true ก็จะทำงาน
« Last Edit: ธันวาคม 26, 2013, 04:19:48 pm by phajvaj »

bananaband

• Newbie
  • *
« Reply #4 on: มกราคม 01, 2014, 10:47:14 am »
ขอบคุนมากครับ ไม่มีเป็น .mq4 หรอครับ อยากศึกษาcode น่ะคับ

D_Diamond

• Expert Forex Trading
« Reply #5 on: มกราคม 02, 2014, 12:08:56 am »
โค้ด จะปิดปุ่ม Expert Advisors ให้เป็นสีแดง นี้เขียนยังไงครับ

admin

• Administrator
« Reply #6 on: มกราคม 02, 2014, 01:00:56 pm »
โค้ด จะปิดปุ่ม Expert Advisors ให้เป็นสีแดง นี้เขียนยังไงครับ

น่าจะเป็นการใช้งาน API ของ windows ครับแต่ถ้าให้แน่ต้องแกะ EA ตัวนี้ให้ได้ก่อนอ่ะครับ

D_Diamond

• Expert Forex Trading
« Reply #7 on: มกราคม 02, 2014, 01:32:20 pm »
อ่อครับ นึกว่าเป็นโค้ดของ mt4 เองเลย

bananaband

• Newbie
  • *
« Reply #8 on: มกราคม 02, 2014, 02:07:34 pm »
ผมก็อยากรู้มาก เพิ่งรู้ว่ามันเป็น api windows ผมนึกว่ามีใน mt4 ซะอีก อยากแกะ code ตัวที่ท่าน phajvaj แจกจังคับ อยากจะเอาไปประยุกต์ เงื่อนไขในการ ปิด order และ ปิด ea น่ะคับ

npn

• Newbie
  • *
« Reply #9 on: มิถุนายน 10, 2022, 07:52:38 am »
ขอบคุนมากครับ ไม่มีเป็น .mq4 หรอครับ อยากศึกษาcode น่ะคับ

ขอคำหรึกษาหน่อยครับ จะขอ code ตัวนี้ไปศึกษาหน่อยได้ไหมคัรบ