Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ผมต้องการให้ lot มันเพิ่มขึ้นทีละ1เท่าต้องทำยังไงครับ  (Read 8258 times)

win_win

• Newbie
  • *
int start()

{

if(OrdersTotal()==0)
    if(iMA(NULL,0,18,0,MODE_SMMA,PRICE_CLOSE,1)<iMA(NULL,0,12,0,MODE_SMMA,PRICE_CLOSE,1))
    OrderSend(Symbol(),OP_BUY,0.1*i,Ask,3,0,0,"My order #2",16384,0,Green);

ผมต้องการให้ i เพิ่มที่ละ1 ต้องเขียนยังไงครับ  ???

admin

• Administrator
  • Hero Member
จะให้มันเพิ่มค่าต้องใช้ loop ครับเช่น

for(int i=0;i<ค่าที่ต้องการให้ออกจาก loop;i++)
{
  // code ที่ต้องการให้ EA กระทำ

{

win_win

• Newbie
  • *
ขอบคุณพี่มากครับ ในหนังสือพี่ก็มี แต่ว่าผมอ่านแล้วไม่ค่อยเข้าใจ ก็เลยขอถามหน่อยครับ :)

admin

• Administrator
  • Hero Member
ขอบคุณพี่มากครับ ในหนังสือพี่ก็มี แต่ว่าผมอ่านแล้วไม่ค่อยเข้าใจ ก็เลยขอถามหน่อยครับ :)

ทางชื้อหนังสือแล้วมีปัญหาคราวหลังถามในเว็บหนังสือครับ เพราะจะได้ใช่หนังสืออ้างอิงให้เข้าใจได้ครับ เวบบรอดนี้สำหรับคนทั่วไปครับ ถ้าใช้หนังสืออ้างอิงจะงง สำหรับคนไม่มีหนังสือครับ

win_win

• Newbie
  • *
ครับขอบคุณครับ :)