Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: อีเอน้องใหม่มาแรง eadgfx Never dead trending !!!  (Read 15125 times)

phuri

• Newbie
  • *
อีเอน้องใหม่มาแรง eadgfx Never dead trending !!!
« on: มิถุนายน 11, 2013, 11:46:42 pm »
http://www.eadgfx.com/
* 100% Automated trading

* Very high win percent rate

* Advisor does not use tick data

* Profitability shown on real accounts

* Very stable and profitable algorithms

* Trades all accounts-micro,mini & standard

* Advanced money management system

* Start with a deposit as low as $100

* Support 4 & 5 digits accounts and any NFA regulated brokers

* Easy to install & configuring

อีเอน้องใหม่มาแรง eadgfx Never dead trending  !!! ;)  มีบริการให้เลือกใช้รายเดือน และ รายปี

Infinity888

• Newbie
  • *
Re: อีเอน้องใหม่มาแรง eadgfx Never dead trending !!!
« Reply #1 on: กรกฎาคม 24, 2013, 11:15:21 am »
ไหน ๆ จะทำขายแล้วก็น่าจะมี myfxbook โชร์นาน ๆ หน่อยนะครับ เห็นมีอยู่ไม่กี่วันเอง
แล้วรางวัลที่ได้รับ ก็ควรทำ link ให้ชัดเจนกว่านี้ครับ  เพราะผมเข้าไปแล้วหาชื่อ ea คุณไม่เจอเลย

D_Diamond

• Hero Member
    • Expert Forex Trading
Re: อีเอน้องใหม่มาแรง eadgfx Never dead trending !!!
« Reply #2 on: กรกฎาคม 25, 2013, 08:41:11 am »
อีเอเบิ้ลแหลกธรรมดาๆ ไม่เห็นมาแรงตรงไหน
ที่หยุดอัพเดตก็ล้างพอร์ตแหละครับ

phuri

• Newbie
  • *
« Reply #3 on: สิงหาคม 21, 2013, 06:17:14 pm »
D_Diamond <<<<<<<<<<<<    :D   ดีใจที่ให้ความสนใจอ่านและแสดงความคิดเห็น ครับ   "อีเอไม่ได้ล้างพอร์ต"   แต่ปรับปรุงเป็นเวอร์ชั่นใหม่  
  อีเอ DGFX v.2  
(ศึกปะชันอีเอ)
 เรามาดูกันว่าจะสู้อีเอ คุณ D_Diamond_MNG_Thinkforex04  ได้มั้ย
 เรามาชันกัน    เอาเป็นว่าสิ้นปีมาดูกัน ว่าใครจะได้กำไรมากกว่ากันนะครับ คุณ D_Diamond ;D    
« Last Edit: ตุลาคม 23, 2013, 09:31:36 am by phuri »

Infinity888

• Newbie
  • *
« Reply #4 on: สิงหาคม 23, 2013, 06:00:13 pm »
จะรอดูผลนะครับ มีตัวทดลองใช้ซะด้วย

ว่าแต่ใช้โบรกไหนเทรดหรอครับ

phuri

• Newbie
  • *
« Reply #5 on: สิงหาคม 23, 2013, 06:24:28 pm »
คุยที่เว็บก็ได้ครับ ที่หน้านี้เลย http://www.eadgfx.com/th/contact_support.html ;)

D_Diamond

• Hero Member
    • Expert Forex Trading
« Reply #6 on: สิงหาคม 23, 2013, 06:42:37 pm »
ขออภัยผมไม่รับคำท้าครับ ผมหยุดไปตั้งแต่ปีแล้วครับ

เอาเป็นว่าผมจะขอรอชมละกัน  ว่าอีเอเบิ้ลแหลกที่ไม่ล้างพอร์ตมันจะมีจริงเหมือนที่โม้หรือเปล่า

phuri

• Newbie
  • *
« Reply #7 on: สิงหาคม 24, 2013, 01:40:45 pm »
 ;) ครับผม ผมก็ไม่ได้อยากเอาชนะหรอก!  อีเอตัวนี้เป็นอีเอธรรมดา ๆจริงครับ   ไม่ได้พิสดารอะไร รึว่าขั้นเทพมากมายอะไรหรอกครับ

เป็นอีเอเบิ้ลล็อตอย่างที่คุณเข้าใจจริง ครับแต่เบิ้ลแบบ  ( ระบบเทรด Lucky 7 http://forex-strategies-revealed.com/money-management-systems/lucky7http://www.fxthai2u.com/2011/04/lucky7-trading-system.html และปรับระยะเบิ้ลได้ครับ ถ้าไม่อยากเบิ้ลก็ปรับได้) ใช้อินดิเคเตอร์เป็น

ตัวสร้างเงื่อนไขในการเปิดออเดอร์เหมือนอีเอ ทั่วไปครับ

อีเอดังๆ ของนอกเช่น Megadroid,PipMaker,Fap Turbo,Million Dolar pips,   ก็ใช้อินดิเคเตอร์เป็นตัวสร้างเงื่อนไขในการเปิดปิดออเดอร์เหมือนกันครับ ไม่ได้แตกต่าง แต่ต่างตรงที่สร้างเงื่อนไขอย่างไร เท่านั้นเอง

หากจะกล่าวถึง อินดิเคเตอร์ บางคนคิดว่าถ้าหาก มีอีเอสักตัวที่เปิดปิดตามอินดิเคเตอร์ได้ คงจะทำกำไร และได้เงินเยอะ คงต้องทำความเข้าใจ ใหม่นะครับ
อินดิเคเตอร์ (INDICATOR) นั้น คือ Tool หรือจะเรียกตัววัดค่า ก็ได้มั่ง (ความเข้าใจของผมนะครับ)  ที่บ่งชี้ หรือแสดง รูปแบบของราคา ในแบบต่างๆ มีแบบเป็น

เส้น หรือ ตัวเลข อย่างเช่น MA,CCI,RSI ก็แสดงเป็นรูปแบบเส้น หรึอ Volumes ก็เป็นตัว เลข ด้วย

อินดิเคเตอร์เป็นเพียงตัวสร้างเงื่อนไขเปิดหรือปิดออเดอร์เท่านั้น มันไม่สามารถกำหนดการทำกำไรได้แน่นอน 100% เต็มหรอกครับ  พูดง่ายๆก็อิน

ดิเคเตอร์ (INDICATOR)
มันคือตัวแสดงราคาในรูปแบบต่างๆนั้นเองครับ  ประโยชน์ของอินดิเคเตอร์ (INDICATOR) คือเราสามารถดูค่าการเปลึ่ยน

แปลงของมันในรูปแบบต่างๆ มาวิเคราะห์ (รึเรียกแบบชาวบ้านก็ เดา  ;D)และร่วมการตัดสินใจในการเปิดออเดอร์ซื้อ/ขาย ครับ

พูดง่ายๆ ก็ อินดิเคเตอร์   เกิดหลัง  ราคา   " บางท่านคงมีคำถามตามมาว่า  เข้านิยาม ที่ว่า อดีต คือ อนาคต

"ถ้าเปรียบเหมือนอินดิเคเตอร์ คืออดีต   และ ถ้าเปรียบเหมือนราคา คือ อนาคต  " มันก็ต้องเป็นอย่างที่ คิดไว้ซิ ! เช่น เส้น MA15 ตัดขึ้น MA 50  ราคามันก็ต้องขึ้น รึ ว่า RSI ถึง

Levels 80 รึ Levels 20 แล้ว  รึ จะเป็น MACD 12,26,9 Levels ผ่าน Zero line แล้ว ถ้าเปิดออเดอร์ซื้อ/ขาย  ตามนั้น คงได้กำไรแน่นอน :o และก็เทรดตามนั้น ได้บ้างเสียบ้าง

เพราะตามราคาไม่ทัน ที่นี้ก็ เกิดความคิดว่า ถ้ามีอีเอ ที่เปิดออเดอร์ตามอินดิเคเตอร์ตามที่ตัวเองต้องการได้คงจะได้กำไรแน่นอน  (ผมก็เคยคิดเช่นนั้นครับ)  ต่อไป

ด้านล่างนี้จะ(เป็นความเข้าใจของผมจากประสบการณ์ที่เทรดมาหลายปีแต่ยังอยู่กับที่เป็นเพราะอย่างนี้นี่เอง)เป็นเนื้อหาที่แนะนำ น้อง ๆพี่ หน้าใหม่ที่พึ่งเข้าเทรดรึเทรดเดอร์มือโปรอ่านก็ไม่ว่ากันนะครับ

ผมจะเปรียบ ตลาดฟอเร็ก เป็น ตราชั่ง http://www.bloggang.com/data/k/kowpia-in-shanghai/picture/1350222921.jpg

มี2ฝั่ง เปรียบ เป็นค่าสกุลเงิน (Currency)ต่างๆในฟอเร็ก  เช่น  EURUSD,USDCAD เป็นต้น  (ไม่ได้เปรียบเป็นฝั่ง buy /ฝั่ง sell นะครับ)

ง่ายๆ คือ  เปรียบการ   Buyคือการวาง เงินลงตราชั่ง,   sell คือการหยิบเงินออกจากต่างชั่ง   (ของแต่ละข้าง)  

และเปรียบ การเอียงข้างของฝั่ง ซ้าย ขวา  เป็นค่าสกุลเงิน (Currency)ต่างๆในฟอเร็ก ที่มีค่าสัมพันธ์และอสัมพันธ์กัน(หรือเรียกแบบง่ายคือวิ่งสวนทางกัน)  "แล้วเราจะรู้ได้ไงว่าคุ่เงินไหน

วิ่งสวนทางกัน และวิ่งทางเดียวกัน" (ลองหาในกุลเกิ้ลนะครับแล้วจะได้คำตอบ)

ยกตัวอย่างการวางก่อนนะครับ...สมมุติ (ตี่ต่าง) EURUSD (ข้างเดียวนะครับ) "ตราชั่ง จะอยู่แบบสมดุล ใช่มั้ยครับ" และไม่มีข้าง ใด ขึ้น ,  ลง

แต่ถ้ามีการ ซื้อ (Buy) ล่ะ ตราชั่งจะเป็นไง ? ตราชั่งมีน้ำหนักก็ ราคาก็ปรับลง

หากมีการขาย (SELL คือหยิบออก) มากกว่า (Buy คือการวาง) ล่ะ ? แน่นอนครับ ราคาก็ต้องปรับ ขึ้น  

ยกตัวอย่างการเอียง..EURUSD ฝั่งซ้าย , USDCAD ฝั่งขวา

ก็เหมือนกันครับ ฝั่งไหนวางมากก็ลง  หยิบออกมากก็ขึ้น  หากต้องการความกระจ่าง  "คุณต้องเปิดกราฟ 2 ตัว ดูเปรียปเทียบกัน แล้วจะถึงบางอ้อ"

ค่าของสกุลเงินทุกคู่  สามารถ ชะลอตัว รึ ปรับราคา เพื่อให้ราคาอีกฝั่ง แสดงแนวโน้มไปในทิศทางเดียวกัน หรือต่างกันได้ (งงมั้ยครับ อย่าเพิ่ง..งงนะเข้าใจง่าย ก็คือ  เห็น EURUSD ขึ้น

USDCAD ก็จะลง  ถ้า EURUSD ลง USDCAD ก็จะขึ้น ครับ )  "แล้วรู้อย่างนี้แล้ว...ต้องสามารถทำกำไรได้อย่างไรแน่นอนใช่มั้ยครับ ?"

ยังครับ ?....เมื่อไรที่คุณเห็นกราฟ มีแนวโน้มขึ้น แล้วคุณเปิดออเดอร์ คนอื่นเขาก็มองกราฟราคาเหมือนกันกับคุณ  เพราะไม่ใช่คุณคนเดียวที่ เทรดในตลาด "จากราคาที่กำลังขึ้นอาจจะร่วงลง

ทันตาเห็น"  กราฟ และ อินดิเคเตอร์ เป็นตัวแสดง หรือ บ่งชี้ แสดงให้เราทราบว่า ราคาอยู่จุดไหน  ตำแหน่ง เท่านั้น "ราคาไม่มีจุดสูงสุดและต่ำสุดครับ"
 หากยังมีการ  ซื้อBuy /ขายSell อยู่  

และอีกอย่าง ครับ "บางท่าน คิดว่าการเปิดของราคาในกราฟเวลาใหญ่ๆ เช่น 1 H ,4 H, Day จะเป็นตัวชี้ชัดในการทำกำไร "  นั้นก็ไม่ 100% นะครับ แท่งราคาเปิดแล้วย้อนได้ ตามแรงซื้อ ขาย

"ฉนั้น  อีเอทีมีระบบความสามารถอ่านใจคน ซื้อ,ขายได้นั้นคงไม่มีหรอกครับ " อีเอ Megadroid,PipMaker,Fap Turbo,Million Dolar pips ของนอกขาย แต่ล่ะตัวทุนในบัญชีต้อง

ใช้สูง ที่โชว์ และที่ทำกำไรได้ เยอะๆ ก็เปิดล็อตหนักๆ  1.0 , 0.9, รึอาจมากกว่านี้ ในความเป็นจริง ถ้าเป็นเงินของเราจริงๆ แล้วเปิดล็อตขนาดนี้ หัวใจตกไปอยู่ที่ตาตุ๋ม แน่ถ้าเห็น ราคา

ติด- ไหลเหมือนน้ำ ให้สังเกตุดูครับว่า  อีเอนอกตัวไหนที่ได้กำไร หลัก ล้านแสน ดอลล่า ส่วนมากจะแสดงอิงอ้างกำไรเป็น บัญชีเดโม่ ยกมาสัก 1 ตัวอย่าง อีเอ

milliondollarpipshttp://www.myfxbook.com/members/milliondpips/million-dollar-pips/114107  อยากเห็นผลกำไรแล้วตาลุก  :o ครับ ถ้าได้กำไรเร็วและมาก

ขนาดนั้น โดยที่เทรดอยู่ได้ตลอด และไม่ขาดทุนนั้น คงเป็นไปได้ ยากครับ ข้อควรเลือกสังเกตุ คือ หลักๆ คือถ้าเป็นไปได้ คุณทราบถึงการระบบการทำงานของอีเอได้จะเป็นการดี การเปิด

ปิดอย่างไง ปิดออเดอร์อย่างไง แต่มีส่วนน้อยครับที่ทางผู้ผลิตเขาจะบอก เพราะกว่าจะคิดเงื่อนไขของระบบอีเอให้ทำกำไรได้ตลอด..โดยไม่ขาดทุนได้นั้น ไม่ใช่เรื่องง่าย..ครับ  

ส่วน การเทรดมือต้องใช้ความรอบคอบ และความไว ถึงจะเป็นระดับอาจารย์  รึจะขั้นเทพแค่ไหนก็ต้องมีออเดอร์ติดลบครับ ส่วนจะมีวิธีการแก้ ยอดติดลบ อย่างไงไม่ให้ขาดทุนนั้นก็แล้วแต่

เทคนิคของแต่ล่ะคนครับ  "เทรดมือนั้นต้องนั่งทั้งวัน เผลอเมื่อไร ออเดอร์ติดลบทันที   "

ซื่งนั้นหมายความว่าคุณต้องมีเวลา จริงๆ  อีกอย่างครับ   " สรุปใจความบทความข้างบน แบบง่าย คือเมื่อไรที่คุณ Buy ราคาก็จะลง ถ้าปริมาณเงิน Sell น้อย และกลับ

กัน เมื่อไรที่คุณ Sell ถ้าปริมาณเงินBuy น้อยกว่า ก็จะขึ้น ดังนั้นผมจึงทราบว่าจะใช้เครื่องมืออินดิเคเตอร์ตัวไหน ก็ทำได้แค่ ทราบแนวโน้ม เท่านั้น รึจะเรียกว่า "ความน่าจะเป็น" ก็ได้"

คงไม่งง นะครับ       บรรยายทิป ไปเยอะแล้วเข้าเรื่องอีเอDGFXv.2 ต่อนะครับ

หลักการทำงานของระบบอีเอDGFXใช้หลักการเพียง 2 ข้อ

ข้อ1 จากรูปแบบการปรับตัวของ PRICE PATTERN (รูปแบบราคา) พูดง่ายๆก็  แบบราคานั้นแหละครับ ราคานั้น ก่อนจะขึ้นลง ... จะต้องมีปรับตัว..

ข้อ2 จาก สกุลเงินแต่ละคู่จะมีค่าที่สัมพันธ์กันและแตกต่างกัน  ยกตัวอย่างก็เช่น EUDUSD,GBPUSD และ USDCHD,USDCHF ฯลฯ จะมีการปรับตัวที่สลับกัน
ระบบใช้อินดิเคเตอร์ แค่ 2 ตัวครับ มีระบบตั้งเลือก วัน และ เวลาการเปิด (หากท่านไหนมีอีเอที่ใช้เงื่อนไขอินดิเคเตอร์เยอะแล้วคิดว่าจะได้กำไรแน่นอน 100% ต้องย้อนอ่านบทความข้างบนครับ)

- การทำงานก็ไม่ซับซ้อนครับ ตรงเงื่อนไข(อินดิเคเตอร์)ก็เปิด
- กำหนดการเบิ้ลล็อต และระยะเบิ้ลได้
-TP เลื่อนไปตามการเบิ้ล (ไม่ใช่ TrailingStop นะครับ)
- มี TrailingStop เก็บ กำไร และ ลดการเสียกำไร ของออเดอร์ที่เปิด  

ต้องลองเองครับ ดาวน์โหลดมาเทสก่อนก็ได้ อีเอมีการพัฒนาอย่างต่อเนื่องแน่นอนครับ  แต่การใช้นั้น ต้องอ่านคู่มือนะครับและถ้าจะให้ ชัวร์ หากจะให้ชัวร์ต้องขอคำแนะนำจากผมโดยตรง

ผมจะบอกรายละเอียด การทำงานของมันแบบ 100 % ครับถ้าเป็นลูกค้า .....(ดีกว่าที่คุณจะไปใช้อีเอของนอกแพงแล้วยังไม่รู้แนวทางหลักการทำงานของมัน.....อาจขาดทุน :'(ไม่

เหมือนที่โฆษณานะครับ....) ผมสามารถบอกหลักการทำงาน และบอกถึงขีดความสามารถ ของอีเอได้ว่าเป็นอย่างไร และระยะที่ควรเฝ้าระวังครับ  อีเอตัวนี้ หากรัน แล้ว ผ่านระยะแรก

กำไรถึง  Gain:10 %  Myfxbook.com  ของทุนเมื่อไร ก็ยาวครับ รันทิ้งไว้ข้ามปี..เลยก็ได้        "การใช้อีเอต้องมี Server นะครับ "

***Robot EADGFX เมื่อไรที่มังกรตัวนี้มันกางปีกขึ้นบินเมื่อไร ถ้าไม่โดนสอยให้ร่วงช่วงก่อนออกบิน   รับรองครับว่ายาว ถ้าตั้งลำช่วงแรกได้กำไรประมาณ 10 % ของทุนได้  ***

ปล. ท่านไหนที่ต้องการเทส รึ ทดลอง  เชิญที่ http://www.eadgfx.com  ได้ครับ หากจะใช้แพ็คเกจ ทดลองฟรี  เทรดบนบัญชีจริง ควรขอคำแนะนำจากผมก่อนนะครับ ปรึกษาได้ครับ
 skype :support_eadgfx  รึที่เว็บไซต์ support มุมด้านล่างครับ   http://www.eadgfx.com/th/contact_support.html
« Last Edit: ตุลาคม 23, 2013, 09:31:09 am by phuri »