Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: Run FGB ใน RDP ได้ไหมค่ะ  (Read 10368 times)

Jateny

• Newbie
  • *
Run FGB ใน RDP ได้ไหมค่ะ
« on: มีนาคม 03, 2013, 12:25:07 am »
รบกวนตอบด้วยค่ะ สงสัยว่าการ run bot เช่น FGB FIB หรือ Megadriod ฯลฯ สามารถใช้ใน RDPของที่นี่ ได้ไหมค่ะ มีคนบอกว่าใช้ไม่ได้ค่ะก็เลย งง มากกกกกกกกกก

admin

• Administrator
  • Hero Member
Re: Run FGB ใน RDP ได้ไหมค่ะ
« Reply #1 on: มีนาคม 03, 2013, 01:11:16 am »
หลักการ ง่ายๆในการแยก EA ที่รันบน RDP ได้หรือไม่ได้แบบไม่ต้องลุ้นเลยนะครับนะครับ หากเป็น EA ทั่วไปที่ไม่มีไฟล์ติดตั้ง แค่นำไฟล์ EA ขึ้น RDP ติดตั้งกับ MT4 แล้วเปิดใช้ง่ายเลย EA ลักษณะนี้จะรันบน RDP ได้ 100% ครับ หากเป็น EA ที่มีไฟล์ติดตั้ง EA ลักษณะนี้ต้องติดตั้งที่เครื่องคุณเองที่บ้านก่อนครับแล้วนำไฟล์ของ EA ขึ้น RDP ติดตั้งครับแบบนี้มีทั้งที่ Run ได้และ Run ไม่ได้ครับ EA เพราะในตัวติดตั้อาจมีการติดตั้งไฟล์บางอย่างลงในระบบหลักของ Server ครับซึ่งบน Rdp คุณไม่สามารถนำไฟล์ใดไปใส่ในระบบหลักของ Server ได้ครับ  EA ลักษณะนี้สำหรับผู้ที่ไม่มีความรูhด้านคอมพิวเตอร์มากนักแนะนำให้ใช้ VPS ดีกว่าครับสะดวกกว่า  และรับรองว่ารันได้ 100% ครับ ขอบคุณครับ