Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ทำยังไงให้มันปิด Order ตามลำดับ จากน้อยไปมากครับ  (Read 9062 times)

amistad

• Newbie
  • *
ทำยังไงให้มันปิด Order ตามลำดับ จากน้อยไปมากครับ
อย่างเช่นว่า เปิดอยู่ 10 Order อยากให้มันปิด Order ที่กำไรน้อยที่สุด ไปหา Order ที่กำไรมากที่สุด จากน้อยไปมาก ปิดทั้งหมดเลยครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
คุณต้องใช้ loop บวก Orderselect ในการวนเพื่อตรวจสอบกำไรครับหาตัวที่กำไรน้อยสุดก่อนโดยใช้ตัวแปรเก็บตำแหน่งตัวที่กำไรน้อยที่สุดเอาไวครับครับ จากนั่นเมื่อ loop ที่ใช้ค้นหาตำแหน่งจบลงก็ใช้ Orderselect อีกรอบพร้อมทั้งระบุตำแหน่งของ Order ที่กำไรน้อยที่าสุดที่เราวนหาออกมาได้เพื่อที่จะปิด Order นั่นครับ โดยทำแบบนี้ไปเรื่อยๆๆจน order คุณหมดครับ

amistad

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ แต่ไม่เข้าใจครับว่าจะเรียงลำดับมันยังไงดีครับ

phoenicis

• Newbie
  • *
อาตมามาชี้ทางสว่างให้โยม
arraysort ช่วยโยมได้

เจริญพร

Redbull

• Full Member
อาตมามาชี้ทางสว่างให้โยม
arraysort ช่วยโยมได้

เจริญพร
สาธุ สาธุ อนุโมทามิ...
สึกเมื่อไหร่ครับหลวงพี่...
« Last Edit: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 09:14:25 pm by Redbull »

amistad

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ