Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ว่าด้วยเรื่อง IndicatorCounted()  (Read 9816 times)

iampick

• Newbie
  • *
ว่าด้วยเรื่อง IndicatorCounted()
« on: กันยายน 14, 2009, 09:11:44 am »
จาเอามาใช้ใน EA
ทำไงดีครับท่าน Admin เห็นว่า icustom ก็ใช้แทนไม่ได้เหรอครับ
 >:( >:(

admin

• Administrator
  • Hero Member
Re: ว่าด้วยเรื่อง IndicatorCounted()
« Reply #1 on: กันยายน 14, 2009, 10:42:24 am »
IndicatorCounted()  คำสั่งที่ใช้นับจำนวน bar ทั้งหมดของกราฟใช้ได้เฉพาะใน อินดิเคเตอร์ครับ   แต่ icustom เป็นคำสั่งเรียกใช้ค่า ที่  custom  อินดิเคเตอร์ส่งออกมา ค่าสุดท้ายที่ show บน custom indicator ตัวอย่างเช่นถ้าเรามี custom indicator ที่มีการส่งค่า rsi ออกมา เราสามารถใช้ icustom อ่านค่า rsi ของ custom indicator ที่แสดงอยู่ได้  ครับ เป็นคนละค่ากันครับ 

iampick

• Newbie
  • *
Re: ว่าด้วยเรื่อง IndicatorCounted()
« Reply #2 on: กันยายน 14, 2009, 10:47:06 am »
งั้นแสดงว่า ถ้าผมมี indicator อยู่แล้ว
ผมสามารถเขียน icusTom เพื่อดึงค่า จาก indicator ตัวนั้นได้เลยใช่มั้ยครับ
โดยที่ EA และ Indicator ต้องเปิดในกราฟพร้อมกัน ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ

อีกอย่างนึงครับ ที่ท่าน Admin บอกว่า
---
แต่ icustom เป็นคำสั่งเรียกใช้ค่า ที่  custom  อินดิเคเตอร์ส่งออกมา ค่าสุดท้ายที่ show บน custom indicator
---
ได้แค่ค่าสุดท้ายเองเหรอคับ T_T

admin

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #3 on: กันยายน 14, 2009, 11:06:44 am »
งั้นแสดงว่า ถ้าผมมี indicator อยู่แล้ว
ผมสามารถเขียน icusTom เพื่อดึงค่า จาก indicator ตัวนั้นได้เลยใช่มั้ยครับ
โดยที่ EA และ Indicator ต้องเปิดในกราฟพร้อมกัน ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ

อีกอย่างนึงครับ ที่ท่าน Admin บอกว่า
---
แต่ icustom เป็นคำสั่งเรียกใช้ค่า ที่  custom  อินดิเคเตอร์ส่งออกมา ค่าสุดท้ายที่ show บน custom indicator
---
ได้แค่ค่าสุดท้ายเองเหรอคับ T_T
  ที่คุณเข้าใจถูกแล้ว  เรื่องค่าสุดท้าย ผมหมายถึง  ค่าที่ Show บน custom อินดิเคเตอร์ ลองเปิด custom indicator ขึ้นมานะครับ แล้วลองเอา เมาส์ไปชี้ที่กราฟ ใน custom indicator จะมีข้อความขึ้นมาในรูปตัวอย่างที่ผมแสดงให้ดูคือ rsi แบบ custom ถ้าเราใช้ icustom เรียกจะอ่านค่า 50.377 ออกมาได้ icustom สามารถอ่านค่าแบบนี้ได้สูงสุด 7 ค่า ครับ