Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: หนังสือคู่มือการเขียนโปรแกรม MQL4 (เล่มแรกสำหรับผู้เริ่มต้น)  (Read 282943 times)

clickduwit

• Newbie
  • *
Re: สั่งชื้อคู่มือเขียน EA
« Reply #30 on: พฤศจิกายน 14, 2012, 10:59:31 am »

รบกวนถาม Admin หน่อยครับ

เว็บ http://www.mql-book.com/index.php?action=login2       สมาชิกที่ซื้อ หนังสือ เท่านั้นใช่ไหมครับ  ที่เข้าได้

แล้ว ตอนนี้ ใช้ ได้หรือยัง ครับ อยากไปหาอ่าน เพิ่ม เติม + ตั้งคำถามในข้อสงใส ของ อีเอที่เขียนนะครับ

หากใช้ ได้แล้ว ผมต้องทำยัง ไง สมัคร น่าเว็บ ไม่ได้ เว็บบอก ปิดรับสมัคร ช่ัวคราว     

ใช้ username กับ พาส ที่ ใส่ ตอนสั่ง ซื้อ หนังสือ ไปแล้ว แต่ เข้า ไม่ได้

ขอบคุณครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #31 on: พฤศจิกายน 14, 2012, 11:17:48 am »

รบกวนถาม Admin หน่อยครับ

เว็บ http://www.mql-book.com/index.php?action=login2       สมาชิกที่ซื้อ หนังสือ เท่านั้นใช่ไหมครับ  ที่เข้าได้

แล้ว ตอนนี้ ใช้ ได้หรือยัง ครับ อยากไปหาอ่าน เพิ่ม เติม + ตั้งคำถามในข้อสงใส ของ อีเอที่เขียนนะครับ

หากใช้ ได้แล้ว ผมต้องทำยัง ไง สมัคร น่าเว็บ ไม่ได้ เว็บบอก ปิดรับสมัคร ช่ัวคราว     

ใช้ username กับ พาส ที่ ใส่ ตอนสั่ง ซื้อ หนังสือ ไปแล้ว แต่ เข้า ไม่ได้

ขอบคุณครับ

ใช้งานได้แล้วครับ หากเข้าไม่ได้ให้แจ้ง email ,username และ password ที่สมัครตอนแจ้งโอนให้ผมทาง PM ครับจะตรวจสอบข้อมูลแล้วแจ้งให้ทาง PM ครับ

clickduwit

• Newbie
  • *
« Reply #32 on: พฤศจิกายน 14, 2012, 07:45:33 pm »
ผม pm ไปแล้ว นะครับ Admin ช่วยเช็ค pm ด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ

admin

« Reply #33 on: พฤศจิกายน 14, 2012, 08:37:17 pm »
ผม pm ไปแล้ว นะครับ Admin ช่วยเช็ค pm ด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
ลองเข้าใหม่ดูครับแก้ไขให้แล้วครับ

clickduwit

• Newbie
  • *
« Reply #34 on: พฤศจิกายน 14, 2012, 11:03:02 pm »
เข้าได้แล้ว ครับ ขอบคุณมากครับ

godone108

• Newbie
  • *
« Reply #35 on: พฤศจิกายน 15, 2012, 03:08:55 am »
ยอดเยี่ยมเลยครับ

admin

« Reply #36 on: พฤศจิกายน 20, 2012, 12:59:28 am »
UPDATE เนื้อหาของคู่มือการเขียนโปรแกรม MQL4 (หนังสือเขียน EA)
บทที่ 23 การเขียน EA ให้เรียกใช้งานฐานข้อมูล Mysql
ลงบน web support ของหนังสือเรียบร้อยแล้ว

eec2558

• Newbie
  • *
« Reply #37 on: พฤศจิกายน 20, 2012, 07:40:12 am »
Admin สำหรับคนที่ไม่มีความรู้เกี่ยวกับการเขียนโปรแกรมเลย หนังสือเล่นนี้จะปูพื้นฐานให้รึเปล่า เพราะเคยโหลดตัวที่ ADMIN เขียนไว้ก่อนหน้านี้ ก็ยังงงอยู่พอสมควร

รบกวนสอบถามว่าเล่นนี้อ่านง่ายสำหรับมือใหม่ และ เนื้อหาเข้าใจง่ายกว่าคู่มือที่ Admin แจกฟรีหรือไม่

admin

« Reply #38 on: พฤศจิกายน 20, 2012, 11:36:16 am »
Admin สำหรับคนที่ไม่มีความรู้เกี่ยวกับการเขียนโปรแกรมเลย หนังสือเล่นนี้จะปูพื้นฐานให้รึเปล่า เพราะเคยโหลดตัวที่ ADMIN เขียนไว้ก่อนหน้านี้ ก็ยังงงอยู่พอสมควร

รบกวนสอบถามว่าเล่นนี้อ่านง่ายสำหรับมือใหม่ และ เนื้อหาเข้าใจง่ายกว่าคู่มือที่ Admin แจกฟรีหรือไม่
เล่มนี้ก็ปูพื้นฐานให้นะครับ แต่พื้นฐานคนเราต่างกันครับ สำหรับบางคนเข้าอ่านแล้วเข้าใจง่ายก็มี บางคนอ่านแล้วต้องใช้เวลาหลายวันก็มีครับ แต่สามารถสอบถามได้ที่เวบ support ของหนังสือครับหากไม่เข้าใจ หนังสือที่ผมเขียนพยายามทำให้ออกมาเป้นกลางมากที่สุดครับ

admin

« Reply #39 on: พฤศจิกายน 22, 2012, 02:15:08 am »
เนื้อหาใหม่จะทยอยลงที่เวบ Support ขึ้นเรื่อยๆๆนะครับโดนที่เนื้อหาต่อไปจะ Advance มากขึ้นเรื่อยๆ ตอนนี้ admin ของให้ผู้ชื้อหนังสือทุกท่านหัดเรื่อง ตรรกะ การเขียนโปรแรมนะครับ  ให้คิดขั่นตอนการทำงานของ EA ออกมาเป้นส่วนๆๆ เริ่มจากอะไรแล้วไปอะไรต่อ ค่อยๆคิดจากง่ายๆๆก่อนไปจนถึงยาก  ถ้าได้ตรงนี้ยังไงก็เขียน EA เป็นไม่ต้องไปนั่งจำคำสั่งหรือ ฟังก์ชั่นอะไรมากมายนะครับ มีหนังสือใช้เป้นตัวอ้างอิงได้ ครับ ถ้าทุกคนนึกขั่นตอนการเขียนออกหมด พวกที่รับจ้างเขียน EA ตกงานแน่นอนครับ อิอิ

llkeell

• Newbie
  • *
« Reply #40 on: ธันวาคม 03, 2012, 02:28:14 pm »
ได้รับคู่มือมาเรียบร้อยแล้วครับ จับแล้วรู้สึกรวยๆ ยังไงชอบกล  ;D ;D ;D
จะรีบกลับไปอ่านแล้วถ้ามีจุดติดขัด คงต้องรบกวน Admin ด้วยนะครับ

admin

« Reply #41 on: ธันวาคม 03, 2012, 03:25:01 pm »
ได้รับคู่มือมาเรียบร้อยแล้วครับ จับแล้วรู้สึกรวยๆ ยังไงชอบกล  ;D ;D ;D
จะรีบกลับไปอ่านแล้วถ้ามีจุดติดขัด คงต้องรบกวน Admin ด้วยนะครับ
ยินดีครับ

sridach

• Newbie
  • *
« Reply #42 on: ธันวาคม 13, 2012, 08:07:41 pm »
ไม่ทราบว่ายังสั่งได้อยู่รึเปล่าครับ

admin

« Reply #43 on: ธันวาคม 13, 2012, 09:13:10 pm »
ไม่ทราบว่ายังสั่งได้อยู่รึเปล่าครับ
สั่งได้ครับ

admin

« Reply #44 on: ธันวาคม 19, 2012, 10:51:03 pm »
หนังสือเขียน EA ที่พิมพ์ครั้งที่ 2 โรงพิมพ์จัดส่งมาให้ผมแล้วนะครับ มีจำนวน 35 เล่ม ผมจะจัดส่งให้แก่ลูกค้าที่จองแล้วยังไม่ได้ทุกคนให้ครบนะครับ พิมพ์ใหม่ได้ แก้คำผิด และ ข้อความที่อ่านแล้วไม่เข้าใจให้ง่ายขึ้นหมดแล้วนะครับ