Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: หนังสือคู่มือการเขียนโปรแกรม MQL4 (เล่มแรกสำหรับผู้เริ่มต้น)  (Read 282949 times)

dconth

• Newbie
  • *
ยังมีหนังสืออยู่ไหมครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
มีอยู่ครับสั่งได้เลยครับ มีทั้ง 2 เล่ม

admin

Re: หนังสือคู่มือการเขียนโปรแกรม MQL4
« Reply #167 on: กันยายน 14, 2014, 02:31:09 pm »
ตอนนี้หนังสือคู่มือเหลืออยู่ 4 ชุดนะครับใครสนใจก็สั่งเข้ามาได้นะครับ สำหรับสมาชิกที่จองไวรบกวนโอนเงินตรงเวลานะครับ ขอบคุณครับ

superbeginnerfx

• Newbie
  • *
Advance MQL4 Programming ยังมีอยู่มั้ยครับ

admin

ยังมีอยู่ทั้ง 2 เล่ม ครับ

wuti

• Newbie
  • *
ขอสอบถามครับ หนังสือยังมีอยู่ทั้ง 2เล่มไหมครับ

admin

ขอสอบถามครับ หนังสือยังมีอยู่ทั้ง 2เล่มไหมครับ
ยังมีทั้ง 2 เล่มสั่งชื้อตามระบบเข้ามาได้ครับ

admin

หนังสือคู่มือเหลือ 3 ชุดนะครับท่านที่จองไวโปรดโอนเงินตามกำหนดที่แจ้งด้วยนะครับ

สนใจสั่งชื้อ http://www.serv4fx.com/mtbook/index.php
« Last Edit: มีนาคม 15, 2015, 11:35:20 am by admin »

perlestot

• Newbie
  • *
ยังเหลือ ทั้ง 2 เล่มอยู่ไหมหรอครับ

admin

ยังมีอยู่ทั้ง 2 เล่มครับสั่งชื้อตามระบบเข้ามาได้เลยครับ

perlestot

• Newbie
  • *
ขออนุญาติสอบถามนิดนึงครับ
พอดีผมซื้อหนังสือไปแล้ว พยายามลองเขียน code ตาม
แต่เกิดปัญหา error น่ะครับ แก้ไขยังไงได้บ้างครับ

Code หน้า 57 พิมตามทุกอย่าง
int start()
{ double val=iAC(NULL,0,0);
Print("val:",val);

}

มันขึ้นว่า '}' - not all control paths return a value   Test1.mq4   43   1

Code หน้า 38 พิมตาม
switch(a)
{
case'0':
Print("A=0");
break;
case'1':
case'2':
Print("A=1or2");
break;

default:
Print("A !=1 Or 2 Or 3");
break;

มันขึ้นว่า
'switch' - expressions are not allowed on a global scope   Test1.mq4   38   1
';' - unexpected end of program   Test1.mq4   50   6

รวมถึง Code หน้า 35 37  ด้วย ไม่แน่ใจว่าผมพิมผิดตรงไหนรึเปล่า พยายามเสิจ หาทางแก้ไขใน google แล้ว ก็หาไม่เจอครับ

admin

code ทั้งหมดที่คุณกล่าวมาอยู่ในส่วนที่เราอธิบายหลักการโปรแกรมมิ่งในเรื่อง if  กับ  switch ที่มัน error เพราะคุณเขียนมันอยู่นอกฟังก์ชั่น start ทั้งหมดเลย ในตัวอย่างเป็นการยกขึ้นมาให้ดูในส่วนที่เป็น if กับ switch เท่านั่น

weeranut

• Newbie
  • *
ทั้งสองเล่มยังมีเหลือมั้ยครับ

admin

ทั้งสองเล่มยังมีเหลือมั้ยครับ

เหลือครับสั่งชื้อตามระบบเข้ามาได้เลยครับ ขอบคุณครับ

admin

วันนี้โรงพิมพ์นำหนังสือทั้ง 2 เล่มมาส่งแล้วนะครับ สมาชิกที่สอบถามเข้ามาสามารถสั้งชื้อได้ทันทีครับ