Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: หนังสือคู่มือการเขียนโปรแกรม MQL4 (เล่มแรกสำหรับผู้เริ่มต้น)  (Read 282975 times)

admin

• Administrator
  • Hero Member
Admin ของแจ้งให้ทุกคนทราบว่าหนังสือ คู่มือการเขียนโปรแกรม MQL4 (หนังสือสอนเขียน EA ) ได้ออกวางจำหน่ายแล้วโดยผู้ที่สนใจทุกท่านสามารถไปดูรายละเอียดของหนังสือและสั่งชื้อไดที่นี้

เนื้อหาในหนังสือเล่มนี้

หมายเหตุ ตัวหนังสือสีแดงคือ เนื้อหาที่มีอยู่บนเวบไชต์ที่เราเปิดขึ้นมาเพื่อ support ผู้อ่านทุกท่าน

ส่วนที่ 1 พื้นฐานในการเขียนโปรแกรมเบื้องต้น

บทที่1 การพัฒนาระบบ Expert Advisors บนโปรแกรม
บทที่ 2 ชนิดข้อมูลและโอเปอร์เรเตอร์ต่างๆใน MQL4
บทที่ 3 คำสั่งเงื่อนไข if , if_else ,switch case
บทที่ 4 การวน loop ( for , while )
บทที่ 5 ตัวแปร Array
บทที่ 6 function

ส่วนที่ 2 ฟังก์ชั่นและวิธีการเรียกใช้งาน คำสั่งที่สำคัญๆใน MT4

บทที่ 7 การนำค่า Indicator มาใช้งาน
บทที่ 8 การนำค่า Custom Indicator มาใช้งาน
บทที่ 9 คำสั่งที่ใช้จัดการข้อมูล Account
บทที่ 10 คำสั่งที่ใช้ในการเปิด Order
บทที่ 11 คำสั่งที่ใช้จัดการข้อมูลของ Order
บทที่ 12 คำสั่งที่ใช้จัดการข้อมูลของกราฟใน MT4
บทที่ 13 คำสั่งที่ใช้จัดการเรื่องเวลาใน MQL4
บทที่ 14 การเขียนไฟล์และการอ่านไฟล์

ส่วนที่ 3 เริ่มต้นการพัฒนา EA  

บทที่ 15 เริ่มต้นพัฒนา EA ตัวแรก
บทที่ 16 การใช้งานฟังก์ชั่นใน EA
บทที่ 17 การเรียกใช้งาน DLL ใน EA
บทที่ 18 การให้ EA แสดงผลบนหน้าจอของกราฟ
บทที่ 19 การใช้งาน Alert ให้ EA ทำการแจ้งเตือนต่างๆ
บทที่ 20 การทํา BackTest เพื่อทดสอบ EA
บทที่ 21 การเขียน EA ให้สามารถส่ง Email ได้
บทที่ 22 การเขียน EA ให้ทำงานได้เองโดยที่ไม่ต้องกดปุ่ม  Expert Advisor

ส่วนที่ 4 ตัวอย่าง code ของ EA ที่ผู้คนส่วนใหญ่ให้ความสนใจ

ตัวอย่างที่ 1 การเขียน EA โดยให้ทำการชื้อโดยใช้เส้น MA
ตัวอย่างที่ 2 การพัฒนา EA จาก Indicator ที่เปลี่ยนสีเพื่อแสดงทิศทางการเข้าชื้อ
ตัวอย่างที่ 3 การพัฒนา EA จาก Indicator โดยใช้การเปลี่ยนสีของลูกศรเพื่อชื้อขาย Order
ตัวอย่างที่ 4 การพัฒนา EA ที่ใช้ปิด Order ทั้งหมด
ตัวอย่างที่ 5 การพัฒนา EA เพื่อให้ใช้งานหลายกราฟพร้อมกัน
ตัวอย่างที่ 6 การพัฒนา EA ที่มี Trailing Stop
ตัวอย่าง การพัฒนา EA ที่ใช้หลักการ Martingale ( หรือการ double lot )
ตัวอย่าง การพัฒนา EA โดยนำข้อมูลของ Order ที่ถูกปิดไปแล้วมาใช้งาน
ตัวอย่าง การพัฒนา EA ให้สามารถตั้งเวลาเปิดปิดการทำงานได้

ภาค ผนวกหนังสือ รวมรวบ ERROR CODE ต่างๆที่ MT4 ส่งกลับมา

ในอนาคตเนื้อหาที่อยู่บนเวบไชต์ support จะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆๆ

หนังสือทุกเล่มของเรามีการจัดพิมพ์อย่างต่อเนื่องนะครับและในเว็บ support ก็ยังมีการ Update สิ่งสำคัญอยู่

« Last Edit: กรกฎาคม 17, 2015, 09:59:50 pm by admin »

x-men

• VIP
  • Full Member
  • *
Re: เปิดสั่งจองคู่มือเขียนโปรแกรม MQL4
« Reply #1 on: พฤศจิกายน 01, 2012, 06:38:24 pm »
มีเนื้อหาที่อยากรู้เพิ่มมาเยอะเลยครับ     เอาเล่มนึงนะครับ วันนี้ ค่ำๆจะโอนตังค์ครับ

Cern

• Newbie
  • *
Re: เปิดสั่งจองคู่มือเขียนโปรแกรม MQL4
« Reply #2 on: พฤศจิกายน 01, 2012, 09:26:34 pm »
โอนไปแล้วครับ แต่ยังมะมีเมล์ตอบกลับมา ไม่แน่ใจว่าโอนไปทันหรือเปล่า เห็นบอกว่ามีแค่สิบห้าเล่มเอง จะทันไหมหนอ อยากได้มาอ่านมากๆๆครับ

x-men

• VIP
  • *
« Reply #3 on: พฤศจิกายน 01, 2012, 09:41:45 pm »
ผมก็โอนไปแล้ว แต่ยังไม่มีเมล์ตอบกลับมาเหมือนกัน

ข้อมูลจากเวบสั่งซื้อ คู่มือการเขียนโปรแกรม MQL4

ข้อ 3. หลังจากโอนเงินให้ทำการแจ้งโอนที่แบบ ฟอร์ม ด้านล่างทางเวบจะได้รับแจ้งข้อมูลการสั่งชื้อของคุณ และจะมี Email  ยืนยันการสั่งชื้อภายใน 24 ชั่วโมง จาก admin@serv4fx.com
หากเกิน 24 ชั่วโมงแล้วไม่ได้รับ Email ยืนยันขอให้ตรวจสอบที่ ถังขยะ ก่อนหากไม่พบให้แจ้ง
Admin ที่ Email admin@serv4fx.com   หรือโทรมาที่  0855536625

admin

« Reply #4 on: พฤศจิกายน 01, 2012, 10:16:13 pm »
ใครที่สั่งชื้อผมได้ส่ง SMS ตอบรับไปแล้วนะครับตอนนี้เหลืออีก 5 เล่มครับไม่งั้นต้องรอ อาทิตย์ถัดไปครับกว่าหนังสือ lot ใหม่จะพิมพ์เสร็จครับ

admin

« Reply #5 on: พฤศจิกายน 02, 2012, 12:04:27 am »
เหลืออีก 4 เล่มครับ

admin

« Reply #6 on: พฤศจิกายน 02, 2012, 12:59:19 pm »
เหลืออีก 2 เล่มครับ

admin

« Reply #7 on: พฤศจิกายน 02, 2012, 03:04:00 pm »
โรงพิมพ์สั่งหนังสือมาแล้วนะครับทั้งหมด 20 เล่ม ผมกำลังจะไปส่งให้ทุกท่านที่สั่งจองแล้วนะครับ หากใครยังต้องการก็สามารถสั่งชื้อได้นะครับเพราะเหลือ 6 เล่มที่สามารถจัดส่งได้ทันทีครับ

Redbull

« Reply #8 on: พฤศจิกายน 02, 2012, 04:35:29 pm »
จอง & โอนเงินไปแล้วครับ... ;D ;D ;D

admin

« Reply #9 on: พฤศจิกายน 02, 2012, 10:37:01 pm »
ผมแจ้ง EMS tracking ไปทาง email แล้วนะครับหากใคร ไม่เจอใน inbox ลองดูถังขยะก่อนนะครับถ้าไม่มีจริงๆๆติดต่อผมได้ครับ สรูปตอนนี้เหลือหนังสือที่ส่งได้จริงอีก 5 เล่มครับ หมดแล้วคง อีก 10-14 วันครับถึงจะได้ lot ใหม่มาเพระาผมต้องสั่งพร้อมเพื่อนๆผม เพื่อได้จำนวนที่พิมแล้วราคาจากโรงพิมพ์เราพอรับได้ครับ

jeferler

• Newbie
  • *
Re: คู่มือเขียนโปรแกรม MQL4
« Reply #10 on: พฤศจิกายน 04, 2012, 07:03:29 am »
ยังเหลือ มะครับ ผมเล่มหนึ่งงะครับ

admin

« Reply #11 on: พฤศจิกายน 04, 2012, 07:12:02 am »
ยังเหลือ มะครับ ผมเล่มหนึ่งงะครับ
เหลืออีก 3 เล่มครับ ถ้าหมดแล้วต้องรอประมาณ 5-7 วันครับถึงได้ lot ใหม่มาครับ

jeferler

• Newbie
  • *
« Reply #12 on: พฤศจิกายน 04, 2012, 02:21:21 pm »
เล่มนี้คือตั้งแต่คนไม่เป็นเลย ช่ายะครั บผมเอาเล่มหนึ่งครับ

admin

« Reply #13 on: พฤศจิกายน 04, 2012, 03:22:04 pm »
เล่มนี้คือตั้งแต่คนไม่เป็นเลย ช่ายะครั บผมเอาเล่มหนึ่งครับ
ครับตั้งแต่หัดเรียนโปรแกนมมิ่งเลยครับ

x-men

• VIP
  • *
Re: สั่งชื้อคู่มือเขียน EA
« Reply #14 on: พฤศจิกายน 05, 2012, 03:12:09 pm »
ได้รับหน้งสือแล้วครับ  รวดเร็วทันใจ  ;D