Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: พอจะมีตัวอย่างการเขียน code ea+dll เพื่อให้มันเ#  (Read 17272 times)

veronika

• Newbie
  • *
พอจะมีตัวอย่างการเขียน code ea+dll เพื่อให้มันเช็ค key จาก database มั้ยครับ
ข้อมูล

website : testea.com

มีข้อมูลใน database ดังนี้
id : 123  key : 12adc
id : 124  key : sd58s

เมื่อ user ต้องการ run ea จะต้องใส่ key ก่อน จากนั้นก็จะทำการส่งค่ามาที่ server เพื่อตรวจสอบ
ข้อมูลว่า id ที่ส่งค่าเข้ามามี key ตรงกับข้อมูลที่มีหรือไม่

ถ้าถูกต้อง ea ทำงาน ไม่ถูกต้อง แสดงข้อวามว่าข้อมูลผิด

ประมาณนี้น่ะครับ จะเริ่มยังไงตอนนี้หาที่เริ่มไม่เจอ (ไปอ่านของเว็บนอกมา หาจุดเริ่มไม่ถูก -..-)

คือว่าจะทำ ea ไว้ให้กับ user ที่สมัคร aff ต่อใช้งานฟรีน่ะครับ (ตอนนี้ ea เสร็จละ แต่ ทำ dll ไว้เช็คข้อมูลกับ database ไม่เป็น -..-)
« Last Edit: กันยายน 06, 2012, 12:07:14 pm by veronika »

D_Diamond

• Hero Member
    • Expert Forex Trading
ถ้าจะทำแบบนี้มันยุ่งยากหลายเรื่องครับ  ต้องทำเว็บ ทำดาต้าเบส  ใช้ php + mysql

แต่ถ้าให้ dll เช็ค key แทน ก็ต้องให้ dll เทรดแทนด้วยครับ  ไม่งั้นเปล่าประโยชน์  แครกง่ายๆเลยครับ

veronika

• Newbie
  • *
เรื่อง web + database ไม่มีปัญหาครับ แต่ว่าอยากจะได้ code ตัวอย่างที่ไว้ ให้มัน connect กับข้อมูลใน database ก่อนที่ ea จะทำงานน่ะครับ
คือจะเอามาใช้กับ ea ที่ผมเขียนขึ้นเองน่ะครับ -..-

admin

• Administrator
มันต้องเขียนให้ EA เปิด url ได้เพื่อส่งค่าให้ Mysql query ครับตัว code ลองหา indi หรือ EA ที่มันรู้จักข่าวแล้ว หลบข่าวได้นั่นหละครับมาแก้ มันใช้ Curl libary ไม่ต้องไปเขียน DLL ครับเพราะเอาไปใช้จริงต่างเครื่อง Curl libary จะสร้างปัญหาครับ ให้เขียนลงไปในเนื้อ EA เลยครับ ลองหาดูครับ

veronika

• Newbie
  • *
พอจะมีตัวอย่าง code คร่าวๆมั้ยครับ

phoenicis

• Newbie
  • *
ผมเคยทำ ยุ่งยากพอสมควร
ผมใช้ sql server asp.net + LINQ

แต่ก็อย่างคุณ D_Diamond บอก ถ้า EA เป็นตัวเริ่ม Logic เอง เทรดเองยังไงก็โดน crack ได้ง่ายๆ อยู่ดี

แนะนำอย่างนี้ครับ ทำแจกไปเลย จบ ฮ่าๆๆ อย่าคิดะไรมาก EA ดีจริงเดี่ยวเราก็ได้เงินเองล่ะ

veronika

• Newbie
  • *
พอจะมีตุวอย่าง + วิธีคร่าวๆมั้ยครับคุณ phoenicis
ผมไม่ค่อยถนัด .net ด้วยสิ -..-
ถ้าตระกูล c กับ code พวกทำ web นี่ว่าไปอย่าง ห้าๆ

เรื่องแคร็กนี่ ผมว่าจะเอาเข้ารหัสซัก 3-4 ชั้นดูน่ะครับ
โปรแกรมทุกตัวที่เขียนขึ้นมา ถ้าจะแคร็กมันก็แคร็กได้ แต่ให้มันยากๆหน่อย คนแคร็กท้อก็พอละครับ ^^

สุดท้ายถ้าจะทำแจกนี่ ยังไงก็อยากจะให้มันดูมีคุณค่าหน่อย แจกฟรีไป มันจะกลายเป็นโปรแกรมขยะซะป่าว
อีกอย่างคิดซะว่า เป็นค่าสมอง+ค่าเหนื่อยของผมละกัน

ผมเชื่อว่า โปรแกรมเมอร์ทุกคน ไม่อยากแคร็กหรอก ถ้าโปรแกรมของตัวเองโดนแคร๊ก คงจะรู้สึกไม่ดีมากเลยล่ะ ถ้ามาเห็นอ่ะนะ -..-

D_Diamond

• Expert Forex Trading
ลองเอาที่เข้ารหัส 4 ชั้น มาให้ผมลองได้ไหมครับ
อยากรู้ว่ามันจะรอดจริงรึเปล่า

เท่าที่ผมเคยเจอมานะ ถ้า dll มีไว้เช็คไลเซนเฉยๆ ไม่ได้มีไว้เทรด มันก็ไม่รอดซักตัวนะครับ  แค่ลบ dll ทิ้งไปก็เทรดได้

phoenicis

• Newbie
  • *
วิธีของผมแบ่งเป็นส่วนดังนี้
1. EA terminal
2. Web server
3. Database,service server

ผมใช้ส่ง query string ไปเว็บ แล้วให้เว็บเรียก service อีกที แล้ว service ได้รับคำสั่ง ค่อยไปจัดการกับ DB อีกที ฮ่าๆๆ หลายต่อๆ
หลักการง่ายๆแค่นี้หล่ะครับ

phoenicis

• Newbie
  • *
เคยคิดจะให้ ea เรียก WCF โดยตรงไม่ต้องผ่านเว็ป แต่หาวิธีไม่ได้
มีแต่วิธีทำที่เป็นของ MQL5 ที่เรียก WCF ได้

แต่ตรวจสอบ License ไปก็เท่านั้นล่ะครับ ถ้าไม่เขียนให้ dll เป็นตัวหลัก จัดการเรื่องกระบวนการคิดที่เป็น main, core ของตัวโปรแกรม ยังไงก็โดน crack อยู่ดี

dll ก็ใช่ว่าจะเจาะไม่ได้ เห็นว่ามันสามารถโดนเจาะได้ แต่ผมไม่รู้หรอกนะครับ แค่ DLL จาก MFC ผมยังทำไม่เป็นเลย

เคยไปลองมั่วๆดู vc++  น้ำตาจะไหล อะไรมันจะเข้าใจยาก อย่างนี้ ฮ่าๆๆ

veronika

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ พอมองภาพออกละ ^^

ตัดประเด็นเรื่องแคร็กออกเถอะครับ อยากแคร็กก็แคร็กไป ผมก็แค่ทำให้มันแคร็กยากขึ้น เพราะยังไง Logic ที่เขียนขึ้นมา เอาจริงๆ ถ้าวิเคราะห์การทำงานมันออก

ก้ไม่จำเป็นต้องแคร็กหรอก จริงมั้ย? เขียนเองง่ายกว่า

ps.EA ตัวนี้ผมได้วิเคราะห์การทำงานของ EA ที่ผมซื้อมา 4 ตัว มา mix รวมกัน แล้วทำออกมาในรูปแบบที่ผมวิเคราะห์แล้วครับ
ถ้าเสร็จแล้ว(ทำเรื่อง db detail + อื่นๆ อีกนิดหน่อย) จะเอา status จาก myfxbook มาให้ยลโฉมกันนะครับ ^^
ps2. อย่าหลงประเด็นเรื่องแคร็กนะครับ ผมไม่ได้หมายความว่า อยากให้มาแคร็ก ea ที่ผมเขียนขึ้น ผมแค่อยากทราบวิธี ตรวจสอบข้อมูลจาก database เท่านั้นเอง ^^

veronika

• Newbie
  • *
อ่อ ลืมๆ อีกอย่าง ผมไม่คิดที่จะเอา ea มาขายครับ แค่จะเอาไว้ให้คนที่สมัคร aff ต่อใช้งานฟรีแค่นั้นเองครับ ^^