Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ea copy trade  (Read 125434 times)

gttle

• Newbie
  • *
Re: ea copy trade
« Reply #30 on: สิงหาคม 05, 2013, 10:07:46 am »
admin ครับผมมีข้อสงสัยคือ EA ตัวนี้ถ้าเอามา copy ตัวเอง

1.ต้อง login ทั้งเครื่องแม่/ลูกไว้ตลอดใช่ไหมครับถ้าไม่ได้ login ตัวลูกนี่มันจะไม่ copy ให้ใช่ไหมครับ
2.ถ้าสมมุติเราออกจากบ้านปิดเครื่องคอมแล้วเราไปปิดออเดอร์โดยใช้มือถืออย่างนี้ตัวลูกก็ไม่ปิดออเดอร์ใช่ไหมครับ

ถ้าเป็นอย่งที่ว่ามาพอจะมีวิธีแก้ไหมครับตอนเปิดออเดอร์ไม่เป็นไรเพราะนั่งดูอยู่แล้วแต่ตอนปิดออเดอร์นี่น่ากลัวถ้าเราไม่อยู่บ้านปิดจากมือถือจะทำไงครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #31 on: สิงหาคม 05, 2013, 01:07:54 pm »
ท่าน Admin ช่วยดูอีเอ Copy ตัวนี้ให้หน่อย ว่าพอใช้ได้ไหม เเต่ผมอยากให้มันเทรดกลับจากBUYเป็นSELLมันจะพอเเก้ได้ไหม ;D

ท่าน Admin ช่วยดูให้หน่อยทำไมอีเอพอเทรดไปนานๆๆเริ่มเปิดออเดอร์ปิดไม่ตรงกัน เซ็งเลย อีเอตัวนี้ก็อบเร็วสะด้วย

มันต่างกันเยอะไหมหละครับตัวแม่กับลูกที่เปิดไม่ตรงกัน

admin

« Reply #32 on: สิงหาคม 05, 2013, 01:10:25 pm »
admin ครับผมมีข้อสงสัยคือ EA ตัวนี้ถ้าเอามา copy ตัวเอง

1.ต้อง login ทั้งเครื่องแม่/ลูกไว้ตลอดใช่ไหมครับถ้าไม่ได้ login ตัวลูกนี่มันจะไม่ copy ให้ใช่ไหมครับ
2.ถ้าสมมุติเราออกจากบ้านปิดเครื่องคอมแล้วเราไปปิดออเดอร์โดยใช้มือถืออย่างนี้ตัวลูกก็ไม่ปิดออเดอร์ใช่ไหมครับ

ถ้าเป็นอย่งที่ว่ามาพอจะมีวิธีแก้ไหมครับตอนเปิดออเดอร์ไม่เป็นไรเพราะนั่งดูอยู่แล้วแต่ตอนปิดออเดอร์นี่น่ากลัวถ้าเราไม่อยู่บ้านปิดจากมือถือจะทำไงครับ
ตอบ
1.ตอนมันทำการ copy ต้่องเปิดไวทั้ง 2 ที่ครับ
2.ตัวลูกปิด Order ได้นะครับ ขอแค่เรา login เข้าตัวลูกแล้วปิดมือเองได้เสมอครับ

« Reply #33 on: สิงหาคม 05, 2013, 07:06:07 pm »
ท่าน Admin ช่วยดูอีเอ Copy ตัวนี้ให้หน่อย ว่าพอใช้ได้ไหม เเต่ผมอยากให้มันเทรดกลับจากBUYเป็นSELLมันจะพอเเก้ได้ไหม ;D

ท่าน Admin ช่วยดูให้หน่อยทำไมอีเอพอเทรดไปนานๆๆเริ่มเปิดออเดอร์ปิดไม่ตรงกัน เซ็งเลย อีเอตัวนี้ก็อบเร็วสะด้วย

มันต่างกันเยอะไหมหละครับตัวแม่กับลูกที่เปิดไม่ตรงกัน

บ้างทีก็เปิดไม่ขึ้น บ้างที่ก็ปิดไม่ลง เสียงอีเอรันค้าง ติ๊กๆๆๆๆๆๆๆ

gttle

• Newbie
  • *
« Reply #34 on: สิงหาคม 05, 2013, 07:37:44 pm »
ปกติวาง pending ได้ไหมครับผมลองแล้วมันไม่ได้ครับมันมัขึ้น signal list แต่ไม่เปิดครับ

admin

« Reply #35 on: สิงหาคม 05, 2013, 08:48:40 pm »
ปกติวาง pending ได้ไหมครับผมลองแล้วมันไม่ได้ครับมันมัขึ้น signal list แต่ไม่เปิดครับ
EA copy ส่วนใหญ่มันจะไม่ค่อยว่าง pending ให้นะครับ

admin

« Reply #36 on: สิงหาคม 05, 2013, 08:49:37 pm »

บ้างทีก็เปิดไม่ขึ้น บ้างที่ก็ปิดไม่ลง เสียงอีเอรันค้าง ติ๊กๆๆๆๆๆๆๆ

เลิกใช้ดีกว่าครับเพราะถ้ามันปิดไม่ลงแล้วไม่ reclose ให้นี้เราเสียหายแน่ๆๆครับ

« Reply #37 on: สิงหาคม 05, 2013, 09:00:01 pm »

เลิกใช้ดีกว่าครับเพราะถ้ามันปิดไม่ลงแล้วไม่ reclose ให้นี้เราเสียหายแน่ๆๆครับ

ผมมีขอสงสัยอยู่ มันมีออเดอร์ คอมเม้นเเปลกๆๆขึ้นมา ทำให้อีเอCopy สั่งปิดไม่ได้
เช่น to#14805504  from#14805329

gttle

• Newbie
  • *
« Reply #38 on: สิงหาคม 06, 2013, 03:39:48 pm »
ลองมาแล้วถ้าคอมเปิดอยู่ login MT4 ทั้งคู่ปิดด้วยมือถือได้ครับมันปิดให้ทั้งคู่แบบนี้ออกบ้านสงสัยต้องไม่ปิดคอม

Infinity888

• Newbie
  • *
« Reply #39 on: กันยายน 27, 2013, 03:22:12 am »
ตั้งแต่ mt4 อัพเดตใหม่. ผมพบปัญหาครับ. คือ ไม่สามารถปรับ lot multiplier ของตัว slave ได้ เช่นผมปรับเปน 2 เท่า แต่เวลาเปิดมันเปิดแค่ lot เท่าเดิมไม่ใช่คูณ 2 รบกวนใครเก่งๆ ช่วยแก้ด้วยนะครับ

admin

« Reply #40 on: กันยายน 27, 2013, 04:36:50 pm »
ตั้งแต่ mt4 อัพเดตใหม่. ผมพบปัญหาครับ. คือ ไม่สามารถปรับ lot multiplier ของตัว slave ได้ เช่นผมปรับเปน 2 เท่า แต่เวลาเปิดมันเปิดแค่ lot เท่าเดิมไม่ใช่คูณ 2 รบกวนใครเก่งๆ ช่วยแก้ด้วยนะครับ
จากการสอบถามคนที่ยังใช้อยู่บางคนก็ยังปกติดีนี้ครับ ลอง ตรวจสอบว่า ขนาด lot ถ้า multi เข้าไปแล้วโบรเกอร์อนุญาติให้เปิดหรือเปล่าครับ

BenTagon

• Newbie
  • *
« Reply #41 on: ตุลาคม 25, 2013, 02:16:37 pm »
เรียนท่า Admin และผู้รู้
EA copy ตัวนี้ใช้ผ่าน net จากบ้านผมไปบ้านแฟน ได้หรือป่าวครับ

admin

« Reply #42 on: ตุลาคม 25, 2013, 02:58:25 pm »
EA copy ตัวนี้ใช้ผ่าน net จากบ้านผมไปบ้านแฟน ได้หรือป่าวครับ
EA มันเปิดผ่านเน็ตไม่ได้ครับแต่คุณให้แฟนคุณ login บัญชีคุณด้วย invester password แล้ว copy ที่บ้านแฟนเลยก็ได้ครับ

BenTagon

• Newbie
  • *
« Reply #43 on: ตุลาคม 25, 2013, 04:53:02 pm »
EA มันเปิดผ่านเน็ตไม่ได้ครับแต่คุณให้แฟนคุณ login บัญชีคุณด้วย invester password แล้ว copy ที่บ้านแฟนเลยก็ได้ครับ
ขอบคุณมากครับ ลองทำผ่าน net สองเครื่องที่บ้านแล้วได้ครับ แต่ปัญหาคือมัน delay เยอะพอสมควรพอมีข้อแนะนำเพิ่มเติมไหมครับ

admin

« Reply #44 on: ตุลาคม 28, 2013, 12:13:22 pm »
การ delay เกิดจากการเชื่อต่อครับ หากไม่ได้เปิดในสถานที่เดียวกันทั้งตังแม่และลูกย่อมมีความล่าช้าจากเรื่องความล่าช้าของสัญญาณอินเตอ์เน็ตครับ