Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ea copy trade  (Read 125160 times)

anuchit569ice

• Newbie
  • *
Re: ea copy trade
« Reply #15 on: เมษายน 14, 2013, 10:15:16 am »
ต้องขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่งนะครับ  :-* :-*

anuchit569ice

• Newbie
  • *
« Reply #16 on: เมษายน 14, 2013, 07:29:11 pm »
ผมขอถามอีก ที่พี่บอกว่าพี่แก้จากของเดิม 9 Order แก้เป็น 100 Order นี่คือ เทรดได้เดือนละ 100 Order ใช่ไหมครับ หรืออย่างไงหรอ

doc9903

• Newbie
  • *
« Reply #17 on: เมษายน 14, 2013, 08:51:42 pm »
ตัวแม่ใส่แค่ตัวเดียวครับ ส่วนตัวลูก Copy trade ตัวนี้มันต้องใส่ในคู่เงินที่เรามีการเปิดด้วยครับถึงชื้อให้เราได้ครับ
ขอบพระคุณค่ะ สำหรับคำตอบ  :D

admin

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #18 on: เมษายน 15, 2013, 12:26:26 pm »
ผมขอถามอีก ที่พี่บอกว่าพี่แก้จากของเดิม 9 Order แก้เป็น 100 Order นี่คือ เทรดได้เดือนละ 100 Order ใช่ไหมครับ หรืออย่างไงหรอ
9 คือจำนวน order ที่ค้างอยู่ในตัวแม่ในเวลาเดียวกัน แต่ในความเป็นจริงถ้า ตัวแม่มี Order ค้างสัก 4-5 Order นี้เครื่องที่ใช้รัน EA ตัวนี้ก็ทำงานหนักมากแล้วครับ

ole

• Newbie
  • *
« Reply #19 on: เมษายน 17, 2013, 02:05:12 pm »
อยากให้ ea  สามารถ copy  pending order  ได้ด้วยครับ

รบกวน  แอดมินช่วยเขียนโค๊ดเพิ่มได้ไหมครับ ?

admin

« Reply #20 on: เมษายน 17, 2013, 04:25:31 pm »
อยากให้ ea  สามารถ copy  pending order  ได้ด้วยครับ

รบกวน  แอดมินช่วยเขียนโค๊ดเพิ่มได้ไหมครับ ?

เขียนเพิ่มจากตัวนี้คงไม่ทำนะครับ เพราะตัว EA เองมีปัญหาเรื่องการใช้ CPU เวลาที่มี Order ค้างมากๆครับซึ่งเป็นปัญหาใหญ่เลยครับ รอหน่อยครับตอนนี้ผมกำลังหาวิธีสร้าง Copy EA ขึ้นมาใหม่ให้มันทำงานได้เบาลงและมีระบบจัดการแบบของฝรั่งอยู่ครับ กำลังทดสอบอะไรหลายอย่างอยู่ครับ

ole

• Newbie
  • *
« Reply #21 on: เมษายน 25, 2013, 04:26:51 pm »

เขียนเพิ่มจากตัวนี้คงไม่ทำนะครับ เพราะตัว EA เองมีปัญหาเรื่องการใช้ CPU เวลาที่มี Order ค้างมากๆครับซึ่งเป็นปัญหาใหญ่เลยครับ รอหน่อยครับตอนนี้ผมกำลังหาวิธีสร้าง Copy EA ขึ้นมาใหม่ให้มันทำงานได้เบาลงและมีระบบจัดการแบบของฝรั่งอยู่ครับ กำลังทดสอบอะไรหลายอย่างอยู่ครับ

ขอบคุณครับ 

;D

rutjang

• Newbie
  • *
« Reply #22 on: พฤษภาคม 18, 2013, 08:56:10 am »
รบกวนช่วยสอยวิธีการติดตั้งง Ea copy ลงใน meta4 exness หน่อยนะครับ ต้องทำอะไรบ้างตั้งค่ายังไงขอบคุณรับ

gbeaforex@gmail.com

• Newbie
  • *
« Reply #23 on: กรกฎาคม 20, 2013, 12:04:50 pm »
EA เซตยังไงอะครับ

KOHtaro

• Newbie
  • *
« Reply #24 on: กรกฎาคม 25, 2013, 05:35:53 pm »
ท่าน Admin ตอนนี้พัฒนา ea copy trad ไปถึงไหนแล้วครับ
คือผมอยากได้แบบที่สามารถ copy และส่งคำสั่งได้เร็วที่สุดเท่าที่จะทำได้ แบบมิลลิวิ เลยอ่ะครับ
พอจะเขียนได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ

admin

« Reply #25 on: กรกฎาคม 26, 2013, 12:28:09 am »
ท่าน Admin ตอนนี้พัฒนา ea copy trad ไปถึงไหนแล้วครับ
คือผมอยากได้แบบที่สามารถ copy และส่งคำสั่งได้เร็วที่สุดเท่าที่จะทำได้ แบบมิลลิวิ เลยอ่ะครับ
พอจะเขียนได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ
ค่อยๆทำครับไม่มีเวลาว่างมากครับทุกวันนี้ดูแลงานหลายอย่างครับ  ส่วนค่าที่ส่งเร็วสุด คือ 1 วินาทีครับจากการทดสอบอะไรหลายอย่างพบว่าหากเร็วกว่านี้ EA ไม่เสถียนและเกิดขอคอดในการใช้งาน CPU ทำให้ EA ที่ได้กิน CPU เหมือนเดิมซึ่งเป็นซึ่งที่ผมเสียเวลาพัฒนา Core ของ EA ขึ้นมาใหม่เพื่อแก้ปัญหาเรื่อง CPU นี้หละครับ

Redbull

• Full Member
« Reply #26 on: กรกฎาคม 26, 2013, 11:32:33 am »
ค่อยๆทำครับไม่มีเวลาว่างมากครับทุกวันนี้ดูแลงานหลายอย่างครับ  ส่วนค่าที่ส่งเร็วสุด คือ 1 วินาทีครับจากการทดสอบอะไรหลายอย่างพบว่าหากเร็วกว่านี้ EA ไม่เสถียนและเกิดขอคอดในการใช้งาน CPU ทำให้ EA ที่ได้กิน CPU เหมือนเดิมซึ่งเป็นซึ่งที่ผมเสียเวลาพัฒนา Core ของ EA ขึ้นมาใหม่เพื่อแก้ปัญหาเรื่อง CPU นี้หละครับ
ต่อไปก็สามารถ Copy ลงใน RDP ได้แล้วใช่ไหมครับ อิ อิ.... ;D ::)

admin

« Reply #27 on: กรกฎาคม 26, 2013, 12:34:47 pm »
ต่อไปก็สามารถ Copy ลงใน RDP ได้แล้วใช่ไหมครับ อิ อิ.... ;D ::)

ใช้ไม่ได้อยู่ดีครับเพราะลด CPU มาแล้วแต่ก็ยังกินมากกว่า EA ทั่วไปอยู่ดีครับ

« Reply #28 on: กรกฎาคม 31, 2013, 11:01:22 pm »
ท่าน Admin ช่วยดูอีเอ Copy ตัวนี้ให้หน่อย ว่าพอใช้ได้ไหม เเต่ผมอยากให้มันเทรดกลับจากBUYเป็นSELLมันจะพอเเก้ได้ไหม ;D

admin

« Reply #29 on: สิงหาคม 01, 2013, 12:05:51 am »
ท่าน Admin ช่วยดูอีเอ Copy ตัวนี้ให้หน่อย ว่าพอใช้ได้ไหม เเต่ผมอยากให้มันเทรดกลับจากBUYเป็นSELLมันจะพอเเก้ได้ไหม ;D
ถ้าจะทำแบบนั่นคุณต้องไปแก้ที่ตัวรับครับว่าถ้าตัวแม่เป็น buy ตัวลูกจะ sell ครับ