Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: เขียน EA สำเร็จแล้ว จะนำไปขายแต่ไม่อยากโดน Crack ทำไงดีครับ  (Read 14318 times)

momocoong

• Newbie
  • *
    • MyFacebook
พอจะแนะนำไดไหมครับ สำเร็จแล้วครับ EA ของคนไทย ให้มันรู้ซะบ้างว่าคนไทยก็ไม่แพ้ต่างชาติ

ตอนนี้ดีใจมากๆครับที่ทำสำเร็จ ! กำลังจะนำไป ForwardTest ว่าจะเทสสัก 5 เดือนแล้วจะนำมาขาย

แต่ก็กลัวโดน Crack ผลงานกว่าจะออกมาได้ดีขนาดนี้ เหนื่อยกาย เหนื่อยใจ ถ้ามาโดน Crack คงเสียใจสุดๆอ่ะครับ T T

เลยอยากขอคำแนะนำหน่อย

ที่ผมรู้มาผมว่านะ การเปิด EA แม่ไว้ที่ Server ตัวนึง แล้วขาย EA ตัวลูกให้ลูกค้าไป

แล้วให้ EA ตัวแม่ส่งคำสั่งเปิดออร์เดอร์ไปที่ EA ตัวลูก(ตรวจสอบ Username ก่อน ว่าใช่ Username ที่ได้ซื้อไปจริงๆหรือไม่) เพื่อจะได้ไม่โดน Crack น่ะครับ แล้วการทำอย่างที่ผมยกตัวอย่างมานี้ทำได้หรือไม่ครับ

รบกวนทีครับ

D_Diamond

• Hero Member
    • Expert Forex Trading
ถ้ามีคนซื้อแล้วเอา username ที่ว่าไปแจกละครับ?

อีกอย่างการขายอีเอเทรดตามซิกแนล  ผมเป็นคนนึงที่ไม่คิดจะซื้อ  เพราะมันแบคเทสไม่ได้  จะเชื่อได้อย่างไรว่าอีเอดีจริง
แล้วถ้าเกิดวันนึงคนขายเกิดไม่อยากขายขึ้นมา  อีเอที่ซื้อมาก็ใช้ไม่ได้อีกต่อไป

ถ้าจะทำแบบนี้ ขายซิกแนลรายเดือนดีกว่า
« Last Edit: มีนาคม 10, 2012, 12:24:56 pm by D_Diamond »

momocoong

• Newbie
  • *
    • MyFacebook
ถ้ามีคนซื้อแล้วเอา username ที่ว่าไปแจกละครับ?

อีกอย่างการขายอีเอเทรดตามซิกแนล  ผมเป็นคนนึงที่ไม่คิดจะซื้อ  เพราะมันแบคเทสไม่ได้  จะเชื่อได้อย่างไรว่าอีเอดีจริง
แล้วถ้าเกิดวันนึงคนขายเกิดไม่อยากขายขึ้นมา  อีเอที่ซื้อมาก็ใช้ไม่ได้อีกต่อไป

ถ้าจะทำแบบนี้ ขายซิกแนลรายเดือนดีกว่า

เราต้องรัน EA แล้วนำไปลงที่ MyFxbook ทุกๆเดือนครับ

เพื่อให้ลูกค้ารู้ว่า EA ของเรายังใช้ได้อยู่

แล้วเรื่อง Username ไม่มีใครนำไปแจกหรอกครับ 1 User ใช้ได้เพียง 1 AccMT4 ครับ

เหมือนอย่างตัว MDP ไง

แต่ตัว MDP มันดันเอาระบบการทำงานของ EA ทั้งหมดไว้ในตัวไฟล์เลยน่ะสิ เลยโดน Crack ไงล่ะ

D_Diamond

ผมยังไม่เคยเห็น MDP กับ Megadroid ถูกแครกเลยครับ  ท่านไปเห็นมาจากไหน  หรือท่านแครกเองได้แล้ว

แล้วเรื่อง Username ไม่มีใครนำไปแจกหรอกครับ 1 User ใช้ได้เพียง 1 AccMT4 ครับ

ตรงนี้จะใช้วิธีไหนครับ ที่จะล็อกได้ว่า 1 acc เท่านั้น เอาไปแจกคนอื่นแล้วจะใช้ไม่ได้?
« Last Edit: มีนาคม 10, 2012, 01:54:34 pm by D_Diamond »

pisase

• Newbie
  • *
lock ที่ เลข account เลยครับ
if( AccountNumber() == 1111)
{
//ทำการเทรดตามเงื่อนไข
}

D_Diamond

lock ที่ เลข account เลยครับ
if( AccountNumber() == 1111)
{
//ทำการเทรดตามเงื่อนไข
}

แบบนี้แค่ลบโค้ดนี้ออกก็แครกได้แล้วครับ