Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: แนะนำ บริการ Server Run EA คุณภาพสูงราคาเริ่มต้น 500 บาท ต่อ ปี เท่านั่น  (Read 392435 times)

ThaiMillionDollar

• Newbie
  • *
ok เรียบร้อยครับ

Admin เซ็ค PM นะครับ
ดำเนินการเรียบร้อยครับ

สุดยอดดำเนินการก็เร็ว

VPS ก็เร็ว

admin

• Administrator
  • Hero Member
มีสมาชิกหลายคน อยากให้จ่ายผ่าน LR ได้ผมได้คุยกับเพื่อนผมที่เป้นเจ้าของ Server ทางเจ้าของไม่ขัดข้องอะไรแต่ราคาจะสูงกว่าจ่ายผ่านธนาคารนิดหน่อยนะครับเพระามันต้องเสียอะไรอีกหลายอย่างกว่าจะได้เงินสดนะครับ ติดตามได้ที่ www.serv4fx.com เลยครับ

amistad

• Newbie
  • *
หากมีการ Restart Sever สามารถตั้งให้ Run โปรแกรมอัตโนมัติหลังจาก Run Windows ได้ไหมครับ
คือบางทีมันก็ไม่มีเวลา Remote เข้าไปเปิดโปรแกรมอะครับ บางทีก็ลืมครับ
เพราะตอนนี้ใช้ VPS ของ FXCL อยู่ เขา Restart ทุกสัปดาห์ บางสัปดาห์ผมก็ลืมเข้าไปเปิด
« Last Edit: มีนาคม 02, 2012, 06:20:26 pm by amistad »

admin

หากมีการ Restart Sever สามารถตั้งให้ Run โปรแกรมอัตโนมัติหลังจาก Run Windows ได้ไหมครับ
คือบางทีมันก็ไม่มีเวลา Remote เข้าไปเปิดโปรแกรมอะครับ
ใช้โปรแกรมเลยไม่น่าจะทำได้ครับ เพราะมันทำงาน บน session ของ user แต่ละคนต้องใช้ Password ซึ้งเป็นระบบรักษาความปลอดภัยของ user เองครับ แต่ผมจะ SMS แจ้งบอกทุกคนครับ ถ้า server restart ครับ แต่ถ้าคุณอยากให้ทางเราเปิด mt4 ให้ก็ได้นะครับแจ้งความประสงค์เอาไวแต่ Password ที่เข้าใช้อย่าเปลี่ยนนะครับเราถึงเข้าไปเปิด mt4 ให้คุณได้ครับ

admin

อ๋ออีกนิด  server เราไม่จำเป็นไม่ restart นะครับ นี้ครับภาพของเก่า สมัย server ฟรีของเรา คนรันเกือบๆๆ 100 user ครับ
http://www.thaiforexea.com/index.php/topic,776.0.html

ครั้งนั่นที่ restart เพราะ update windows ครับ

D_Diamond

• Expert Forex Trading
ถ้ามั่นใจได้ว่าเปิดยาวๆไม่มีรีสตาร์ทก็น่าใช้มากครับ อิอิ  ผมใช้ vps ก็ไม่รีเองเหมือนกัน ยกเว้นมันดับ

เหลืออีก 2 สัปดาห์ เดี๋ยวมาใช้บริการครับ

แต่ไม่รู้จะรับผมหรือเปล่า ผมรัน mt4 เยอะมาก อิอิ

admin

ถ้ามั่นใจได้ว่าเปิดยาวๆไม่มีรีสตาร์ทก็น่าใช้มากครับ อิอิ  ผมใช้ vps ก็ไม่รีเองเหมือนกัน ยกเว้นมันดับ

เหลืออีก 2 สัปดาห์ เดี๋ยวมาใช้บริการครับ

แต่ไม่รู้จะรับผมหรือเปล่า ผมรัน mt4 เยอะมาก อิอิ
จริงๆเรื่องดับนี้ผม รับรองได้ครับ เพาะจากประสบการณ์ Server Freee นี้ ช่วงโหดสุดปี 2552-2553 นี้รันมากสุด 93 User พร้อมกันเลยครับ  แล้วไม่จำกัดเนื้อที่การใช้ด้วยครับตอนนั่น cpu full load 70-85 % ขึ้นตลอดครับ เจอทั้งพวกโหลด bit พวกแอบ backtest  spec ตอนนั่น ห่วยกว่านี้มากครับ แค่ amd64 bit 2 core ram 4 GB server จะหน่วงตอนมีคนแอบ backtest แต่พอเราเข้าไป kill user นั่นได้ก็ รันต่อได้ตามปกติ ครับ  อย่างตัวอย่างที่ให้ดู เปิดทำสถิตไป 249 วัน เแต่พราะผมไปซนกด update มันแจ้งเตือนว่าจะ restart เองตลอดเลยตัดปัญหา restart มันเองเลยดีกว่า ดีกว่าปล่อยให้มันไปดับตอนกลางคืนนอนอยู่จะโดน สมาชิก โทรมาด่าเอา สำหรับเครื่อง นี้ผมกับเพื่อนที่เป้นเจ้าของ server คำนวณคร่าวว่าน่าจะรับได้ประมาณ 65-80 user full load จะให้ไม่เกิน 70 % แล้วจำกัดเนื้อที่เอาไว พวก bit กับ backtest นี้ก็ทำกันไม่ได้ครับ ถึงทำไม่ถึง 5 นาทีพื้นที่เต็มก็ต้องหยุดเองอยู่ดีแล้วอาจเข้า server ไม่ได้งานนี้ผมกำหนดค่าปรับไวแล้วครั้งละ 300 บาท สำหรับคุณ D_Diamond ไม่ต้องห่วงครับผมรับหมดเพราะปกติ user บางคนก็ 10-20 MT4 ครับมันรันได้แต่ตัว user เองนั่นละครับที่เปิด account ใหม่เพราะ มันเต็มหน้าจอแล้วพื้นที่ไม่พอ  ที่มันรันได้เพราะ MT4 จริงๆเป็นโปรแกรมที่ไม่กินทรัพยากรเครื่องมากนัก ใช้หน่วยความจำประมาณ30-45 MB ต่อตัวผมมี RAM รวมทั้งหมด 50 GB ซึ้งรันได้หลายร้อยตัวในระบบอยู่แล้วครับ  ส่วนเรื่องดับ ถ้าผมไม่ซน ไม่น่าดับเพราะ ถ้ามันทำงานหนัก ก็เปิด server อีกตัวครับ นายทุนเค้าเตรียมแผนไวหมดแล้วครับ

Redbull

• Full Member
ขอบคุณท่าน Admin ครับ............. ;D :-* ::) :o

zerozaaa

• Jr. Member
  • **
ไม่ทราบว่า Server นี้ สามารถ รัน MDP ได้ไหมครับ

admin

ไม่ทราบว่า Server นี้ สามารถ รัน MDP ได้ไหมครับ
มีคนรันอยู่นะครับ  แต่ตอนติดตั้งต้องเอาตัว MDP ขึ้นไปเองนะครับ ( ไฟล์ที่อยู่ใน folder expert )

noei333

• Newbie
  • *
สนใจค่ะ ยังพอมีที่ว่างเหลือไหมค่ะ

admin

สนใจค่ะ ยังพอมีที่ว่างเหลือไหมค่ะ
ยังว่างครับ เต็มเมื่อไรเราเปิด Server ตัวต่อไปทันทีครับ

zerozaaa

• Jr. Member
  • **
Ea MDP พอทำกำไร กับ server นี้ ได้บ้างหรือเปล่า มีใครทดลองหรือยังครับ

jeferler

• Newbie
  • *
มันลง mdp ไม่ได้ละคับทำงัยเนี้ย

admin

มันลง mdp ไม่ได้ละคับทำงัยเนี้ย
ลงที่เครื่องตัวเองก่อนครับแล้ว copy ไฟล์ EA ที่มันติดตั้งที่เครื่องขึ้นไปบน server ครับ เพราะ user ไม่มีสิทธิ์เขียนไฟล์ติดตั้งเข้าไปในระบบครับ เพราะตัวติดตั้ง MDP มันเลือกที่ติดตั้งไม่ได้ครับ จึงต้อง copy ไฟล์ EA ขึ้นไปแทนครับ
« Last Edit: มีนาคม 08, 2012, 11:37:38 pm by admin »