Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: แนะนำ บริการ Server Run EA คุณภาพสูงราคาเริ่มต้น 500 บาท ต่อ ปี เท่านั่น  (Read 398796 times)

• Jr. Member
  • **
    • Make Money Online
ถ้ามั่นใจได้ว่าเปิดยาวๆไม่มีรีสตาร์ทก็น่าใช้มากครับ อิอิ  ผมใช้ vps ก็ไม่รีเองเหมือนกัน ยกเว้นมันดับ

เหลืออีก 2 สัปดาห์ เดี๋ยวมาใช้บริการครับ

แต่ไม่รู้จะรับผมหรือเปล่า ผมรัน mt4 เยอะมาก อิอิ
จริงๆเรื่องดับนี้ผม รับรองได้ครับ เพาะจากประสบการณ์ Server Freee นี้ ช่วงโหดสุดปี 2552-2553 นี้รันมากสุด 93 User พร้อมกันเลยครับ  แล้วไม่จำกัดเนื้อที่การใช้ด้วยครับตอนนั่น cpu full load 70-85 % ขึ้นตลอดครับ เจอทั้งพวกโหลด bit พวกแอบ backtest  spec ตอนนั่น ห่วยกว่านี้มากครับ แค่ amd64 bit 2 core ram 4 GB server จะหน่วงตอนมีคนแอบ backtest แต่พอเราเข้าไป kill user นั่นได้ก็ รันต่อได้ตามปกติ ครับ  อย่างตัวอย่างที่ให้ดู เปิดทำสถิตไป 249 วัน เแต่พราะผมไปซนกด update มันแจ้งเตือนว่าจะ restart เองตลอดเลยตัดปัญหา restart มันเองเลยดีกว่า ดีกว่าปล่อยให้มันไปดับตอนกลางคืนนอนอยู่จะโดน สมาชิก โทรมาด่าเอา สำหรับเครื่อง นี้ผมกับเพื่อนที่เป้นเจ้าของ server คำนวณคร่าวว่าน่าจะรับได้ประมาณ 65-80 user full load จะให้ไม่เกิน 70 % แล้วจำกัดเนื้อที่เอาไว พวก bit กับ backtest นี้ก็ทำกันไม่ได้ครับ ถึงทำไม่ถึง 5 นาทีพื้นที่เต็มก็ต้องหยุดเองอยู่ดีแล้วอาจเข้า server ไม่ได้งานนี้ผมกำหนดค่าปรับไวแล้วครั้งละ 300 บาท สำหรับคุณ D_Diamond ไม่ต้องห่วงครับผมรับหมดเพราะปกติ user บางคนก็ 10-20 MT4 ครับมันรันได้แต่ตัว user เองนั่นละครับที่เปิด account ใหม่เพราะ มันเต็มหน้าจอแล้วพื้นที่ไม่พอ  ที่มันรันได้เพราะ MT4 จริงๆเป็นโปรแกรมที่ไม่กินทรัพยากรเครื่องมากนัก ใช้หน่วยความจำประมาณ30-45 MB ต่อตัวผมมี RAM รวมทั้งหมด 50 GB ซึ้งรันได้หลายร้อยตัวในระบบอยู่แล้วครับ  ส่วนเรื่องดับ ถ้าผมไม่ซน ไม่น่าดับเพราะ ถ้ามันทำงานหนัก ก็เปิด server อีกตัวครับ นายทุนเค้าเตรียมแผนไวหมดแล้วครับ

คุณ Admin ครับ ไม่ทราบว่า จะใช้ server run demo  เพื่อทดสอบ EA ได้หรือป่าวครับ ( ไม่ใช่ backtest นะครับ)

ขอบคุณครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
Server เช่าแล้วก็ DEMO ได้ครับ

bad2guy

• Newbie
  • *
รู้สึกว่า Server จะเร็วเกินไปครับ อิอิ ;D

zerozaaa

• Jr. Member
  • **
รู้สึกว่า Server จะเร็วเกินไปครับ อิอิ ;D

Server เร็วไม่ดีเหรอครับ ......

admin

เพิ่ม ธนาคาร ไทยพาณิชย์ และ ธนาคาร กรุงไทย ในการรับชำระค่า server ตามที่สมาชิกหลายท่าน แนะนำมาแล้วนะครับ

admin

ตอนนี้ผมสั่งเปิด Server ตัวที่ 2 แล้วนะครับ ตั้งแต่วันอังคารที่ 13 นี้ สมาชิกที่สั่ง Plan แบบ Gold กับ Vip  โดยเฉพาะ จะได้รับการติดตั้งที่ Server ตัวใหม่นะครับ

admin

Server ตัวใหม่ พร้อมให้ บริการแล้วนะครับ

jeferler

• Newbie
  • *

รูปบนเป็นเซิอร์เวอร์ swvps และรูปที่สอง เป็นเซิอร์เวอร์ของทางเพื่อน admin
ความเร็วต่างกันมากเลยคับ ไม่รุ้เป็นที่ตั้งของเซิอร์เวอร์ป่าวคับ เลยค่าต่างกันมากเลย

admin

ต้องขอทราบที่ตั้งของ Server ของ MDP ก่อนครับว่าอยู่ที่ไหน ครับเพราะของผม ที่จะเร็วเวลาเชื่อมต่อกับ server ของโบรเกอร์นะครับ

admin

ตัวนี้ใช้ โบรเกอร์ไหนครับแล้วเชื่อมไปที data center ที่ไหนครับ

jeferler

• Newbie
  • *
ตัวนี้ผมใช้ โบรก robo-pro standard ละคับ

admin

ตัวนี้ผมใช้ โบรก robo-pro standard ละคับ
ได้ความแล้วครับจากการตรวจสอบ ip server ของ robo-pro standard ที่อยู่ในไฟล์ RoboForex-Pro.srv ทำให้ทราบว่าว่า ip นี้อยู่ที่สิงคโปร์ครับจากการตรวจสอบจาก http://www.ip-adress.com/ip_tracer/113.197.37.27
ซึ่ง Server เราตั้งอยู่ใน ฮอนแลนด์ เหมาะกับเล่นกับ โบรเกอร์ที่มี Server ในยุโรปครับ  ผมทำการ ping ip 113.197.37.27 ให้ดู ping จากที่บ้านผมไปสิงคโปร์ยังเร็วกว่าจาก server ที่ฮอนแลนด์มา สิงคโปร์ ครับ ผมแนบรูปผลการ ping มาให้ดูด้วยนะครับ

« Last Edit: มีนาคม 13, 2012, 09:39:23 pm by admin »

admin

แต่ที่ผมแปลกใจคือ วิธีการวัด ping ของ MDP มันวัดยังไง ได้สูงขนาดนั่น เหมือนว่ามันต้องไปวิ่งไปที่ไหนก่อน ถึงเข้า server ของ โบรเกอร์  ping แบบ ปกติได้ 300 ให้แย่ยังไงไม่น่าถึง 1000 นี้ตั้ง 1500 เหมือนมันวิ่งไปไหนสักแห่งก่อน

admin

ตัวนี้เป้นความเร็วของ Thinkforex  ของเพื่อนผมที่ใช้ MDP อยู่บน server
จากความเร็วที่ได้ก็ยิ่งสงสัย เพระา Thinkforex นี้อยู่ในยุโรปแท้ๆผมไม่แน่ใจประเทศทำไม ping มัน over ขนาดนี้ ไม่รู้ว่า MDP มันทดสอบ Ping ยังไงหว่า

admin

ผลการ ping จาก server ไป Thinkforex Live 1 ที่ใช้ทดสอบ MDP ด้านบน ผลออกมา ยิ่งแปลกใจในวิธีการ ping test ของ MDP ครับว่ามัน ping ไปที่ไหน หรือ ping ยังไงกันแน่ครับ
ip ของ server คือ 31.222.177.160 ซึงอยู่ในอังกฤษครับ