Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ฺBroker ที่น่าเชื่อถือ เรื่องที่ไม่ควรมองข้าม  (Read 10029 times)

R/S

• Newbie
  • *
หวัดดีครับ นักเก็งกำไรในตลาดเงินทุกท่าน

ผมเข้ามาอ่านกระทู้หลายกระทู้ในบอร์ดนี้  หลักๆ ทุกคนจะพูดถึง EA เป็นสำคัญ (ก็สอดคล้ัองกับชื่อเว็บไซต์ดีครับ) ผมเองเป็นน้องใหม่ในบอร์ดนี้ ขอเริ่มกระทู้แรก เลย ที่ดูทุกคนจะมองข้ามไป ก็คือเรื่อง "Broker"
ผมเห็นว่าพวกเราดิ้นรน หาเทคนิค หาระบบเทรด หา EA ด้วยประการต่างๆ  แต่ถามว่าสิ่งเหล่านี้จะเสียเปล่าหรือไม่ ถ้ามาเจอ broker ที่โกง  ผมเองเคยตั้งคำถามกับตัวเอง มันไม่เหมือนกับบริษัทนายหน้าในตลาดหุ้น ที่ถูก กลต.คุ้มเข้ม ไม่ว่าเราจะเทรดได้เงินร้อยล้านพันล้าน เราก็ไม่ถูกโกง  แต่นี่ไม่ใช่ เราฝากเงินจำนวนพัน จำนวนหมื่น ไว้กับบริษัทที่เราไม่รู้จัก (หรือไม่ทำความรู้จักให้ดีเสียก่อน ค่อยเข้าลงทุน) ฉะนั้นตรงนี้ จะเห็นว่า กระบวนการ การนำเงินจาก broker มาหาเราก็สำคัญไม่น้อยกว่า การหาระบบทำกำไรที่ดีเลย  พูดมาถึงตรงนี้  อยากจะถามว่า ท่านทั้งหลายมีวิธี เลือก broker ที่ใช้บริการอยู่อย่างไรครับ

9Awayg

• Jr. Member
  • **
fxpro ไปอ่านดูในเวปของเค้าดูดิ
ผมว่าคุณไม่ควรเล่น forex คุณต้องอ่านมากๆ มันเป็นสนามรบเป็นสนามการค้าและความรู้ล้วนๆ
 เรื่องการเลือก Broker ที่น่าเชื่อถือถ้าคุณไม่สามารถหาเองได้คุณควรเลิกเล่น forex เพราะยังมีสิ่งอีกที่คุณต้องรู้อีกมากครับ
ทำจริงทุกวันหาความรู้ทุกวัน แล้ววันหนึ่งคุณจะค้นพบโดยตัวคุณเองครับ ใช้เวลาประมาณ 4 ปีครับ ถึงจะพอเล่นได้
ผมเสียมามากแล้วบอกกันไว้ ไม่ได้ด่านะครับ