Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ฟังก์ชั่นสองตัวนี้ต่างกันแล้วเรียก Value ยังไงครับ  (Read 14674 times)

zerozaaa

• Jr. Member
  • **
Relative Strength Index
การเรียกใช้งาน
 double rsiPoin = iRSI(Symbol(),0,7,LONG_VALUE,0);
หรือเปล่าครับ แล้วถ้าจะเอา ค่า ValueของRelative Strength Index  ต้องเขียนยังไงครับหรือจะต้องใช้
Icustom
และ Icustom() กับ iRSI() ต่างกันตรงไหนครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
Rsi ใช้ irsi เรียกถูกต้องแล้วครับ  ส่วน icustom  คือใช้เรียกค่า custom อินดิเคเตอร์ี่นักพัฒนาสร้างเอง ไม่ใช้ อินดี้มาตราฐานครับ  จะเรียกใช้เมื่อไรให้ดูที่ หน้าต่าง navigator ใน mt4 ครับอะไรที่อยู่ใน list ของ custom indicator ต้องใช้ตัวนี้เรียกทั้งนั่นครับ

zerozaaa

• **
ขอถามท่าน Admin อีกนิดส์หนึ่งครับ จะ เรียก ค่า Value ของเส้นที่วิ่งอยู่น่ะครับ ผมลองแล้ว ไม่เจอะเลยครับ แต่เห็นค่ามันโชว์ที่ Short name ด้านขวาบนน่ะครับต้องเขียนยังไงครับเรียกค่านี้มา

admin

ต้องเห็นรูปครับ รายละเอียดที่บอกว่าผมยังตอบไม่ได้ครับ เพราะบางครั้ง อินดิไม่จำเป้นต้องส่งค่าออกมาก็ได้ครับทำแค่ กราฟฟิก show เฉยๆๆก็มีครับ

zerozaaa

• **

http://pic.free.in.th/id/c9cce54edc0121132e05a9faee2aa315

ตัว ที่ขีดสีแดงครับ เป็นตัวเลขปัจจุบันครับ

admin

double rsi =iRSI(NULL,0,14,PRICE_CLOSE,0);  ลองดูครับ

zerozaaa

• **
ขอพระคุณท่าน Admin มากเลยครับ ไม่เคยคิดเลยว่าเป็น Price_close คิดว่ามันคงไม่เกี่ยวกัน
ขอถามอีกนิดครับ   (NULL,0,14,PRICE_CLOSE,0);        14 ค่านี้ มันคืออะไรครับแล้วมีผลอะไรบ้างไหมครับถ้าเปลียน เป็น 7 หรือ 30

admin

จำนวนวันที่นำมาใช้ในการคำนวณไงครับ

zerozaaa

• **
วันนี้นับจา แท่งเทียน ในช่วงเวลาวันที่กำหนดหรือเปล่าครับ  สงสัย

zerozaaa

• **
ขอบคุณมากครับ ท่านแอดมิน วันนี้คงรบกวนท่านมากไปล่ะ  ??? ไว้มีโอกาสจะขอรบกวนอีกทีครับ แต่คงรบกวนบ่อยๆๆแน่ๆ  :'(
รบกวนด้วยนะครับ

D_Diamond

• Expert Forex Trading
จำนวนแท่งเทียนครับ ไม่ใช่จำนวนวัน period 14 คือ คำนวณจาก 14 แท่งล่าสุด

zerozaaa

• **
OpenPendingOrder()
กับ 
OrderSelect()

ใช้งานเหมือนกันหรือต่างกันอย่างไหรครับ

admin

OpenPendingOrder()
อันนี้ไม่ใช้ฟังก์ชั่นมาตราฐานของ MQL4 แน่นอนครับน่าจะเป็นฟังก์ขั่นที่ถูกเขียนขึ้นมาเองครับ  เพราะการเปิด Order จะใช้ Ordersend ทั้งหมดครับแต่ต่างกันที่ parameter ครับ
เป็นการระบุเพื่อเลือกOrder ที่ถูกเปิดหรือปิดไปแล้วครับ

zerozaaa

• **
OrderSend()
กับ

ล่ะครับ
ใช้งานเหมือนกันหรือต่างกันอย่างไหรครับ

D_Diamond

• Expert Forex Trading
อ่านหนังสือแล้วยังครับ คำถามพื่นๆทั้งนั้น