Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: วิธีการติดตั้ง Indicators และ Template  (Read 18297 times)

P

• Global Moderator
  • Full Member
วิธีการติดตั้ง Indicators และ Template
« on: กันยายน 12, 2009, 10:20:51 am »
การติดตั้ง Indicators และ Template
ในบางระบบเทรด อาจจะมีการใช้ Indicators ที่ไม่ใช่แบบพื้นฐานที่มีมาใน MT4 และนอกจากนี้เพื่อหลีกเลี่ยงการติดตั้งที่ยุ่งยาก เราจึงมีการสร้าง Template ไว้ให้ดาวน์โหลดไปใช้ได้เลย ซึ่งเพียงเรียก Template ขึ้นมาก็จะได้ตามระบบที่ตั้งไว้ทันที โดยการติดตั้งมีดังนี้

การติดตั้ง Indicators

หลัง จากที่ดาวน์โหลด Indicators มาแล้ว ให้ก็อบปี้ไปวางไว้ที่โฟลเดอร์ Program Files-->MetaTrader - Masterforex-->experts-->indicators สำหรับ MT4 ของ Masterforex นะคะ ถ้าใช้ MT4 ของที่อื่นก็ให้ไปที่โฟลเดอร์ของ MT4 นั้นๆ แล้ววางไว้ที่ experts-->indicators ค่ะ

การติดตั้ง Template

หลัง จากที่ดาวน์โหลด Template มาแล้ว ให้ก็อบปี้ไปวางไว้ที่โฟลเดอร์ -->Program Files-->MetaTrader - Masterforex-->templates สำหรับ MT4 ของ Masterforex นะคะ ถ้าใช้ MT4 ของที่อื่นก็ให้ไปที่โฟลเดอร์ของ MT4 นั้นๆ แล้ววางไว้ที่ templates ค่ะ

และหลังจากติดตั้งแล้วให้เปิด MT4 ขึ้นมาใหม่ แล้วเรียกใช้ templates ตัวที่ติดตั้ง โดยคลิกขวาที่กราฟ แล้วเลือกไปที่ templates แล้วเลื่อนไปเลือก templates ที่ต้องการ
EA ตัวไหนที่หมดอายุ ติดพาส หรือโหลดไปแล้ว EA ไม่ทำงาน แจ้งในกระทู้ได้นะคะจะทำการแก้ไขให้ค่ะ

ต้องสมัครสมาชิกก่อนนะคะ ถึงจะเห็น Link ดาวโหลด