Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: admin ช่วยเขียน อีเอ แบบนี้ให้หน่อยครับ  (Read 9501 times)

esso

• Newbie
  • *
คือว่า อยากให้ admin ช่วยเขียน อีเอ ที่ช่วย modify order กับ order ที่เปิดทิ้งไว้ทั้ง buy และ sell โดยมีเงื่อนไขว่าเมื่อกราฟวิ่งมาผ่าน order ที่เปิดไว้ ให้ อีเอ สั่งให้ modify order นั้นๆ ตามที่เรากำหนดให้  อีเอ  modify order ตัวนี้ สามารถใส่ค่า 
1.หมายเลข order ที่จะ modify (ขอใส่หลายๆ order)
2 ตั้ง SL ได้
3 ตั้ง TP ให้กับ order นั้นๆได้

ขอadmin ช่วยหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
แล้วจะให้ EA มัน modify ค่าอะไรอ่ะครับ

esso

• Newbie
  • *
อธิบายด้านบนอาจจะงง คือว่า ผมเปิด order ทิ้งไว้ ซึ่งในตอนเริ่มต้นเปิด order แล้ว ไม่ได้ตั้ง SL tp  ไว้ เมื่อกราฟเคลื่อนที่ออกห่าง กลับมาตั้ง SL Tp อีกครั้ง   ก็ไม่สามารถตั้งได้  เพราะต้องรอให้กราฟเคลื่อนมาอยู่ใกล้ order ที่เปิดไว้ก่อน เมนู modify order จึงจะอนุญาติให้ สามารถตั้ง sl tp ได้ จึง อยากให้admin  ช่วยเขียน อีเอ ที่ให้เราตั้ง sl tp  ลักษณะคล้าย autocutloss คับ 

admin

ก็คือให้มัน Mofify ตั้ง TP SL ของ order  ได้ใช้ไหมครับ

esso

• Newbie
  • *
ใช่ครับ ลักษณะเหมือน autocutloss  แต่อยากให้สามารถกำหนดได้หลาย order ครับ

admin

ขอโทษนะครับ เท่าที่ผมอ่าแน้ลวเข้าใจคือ EA ที่ modify order ได้แต่ให้มันปรับค่า modity ได้หลายตัวใช้ไหมครับ  ถ้าใช่ผมมีคำถามถามต่อ ค่า TP SL ของคุณเท่ากันทุก Order หรือเปล่าครับ

esso

• Newbie
  • *
เท่ากันทุกออเดอร์ครับ