Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ขอถามผู้รู้หน่อยครับ การใช้งาน Libary fuction  (Read 12286 times)

zerozaaa

• Jr. Member
  • **
ถ้าต้องการเขียน ให้ซื้อ หรือขาย มือ + แล้วให้ตั้ง Stop Loss ให้น้อยกว่าจุด 5 จุด แต่ถ้า กราฟวิ่ง ขึ้นไป Stoploss ก่อจะเลื่อนตามไปด้วย 5 จุด แต่ถ้ากราฟ ตกลงมา น้อยกว่า 5 จุดไม่เลื่อนแล้วจะปิดเลย  ต้องเขียนยังไงครับ

และขอทราบคำสั่ง Close Order All  เขียนยังไงครับ

** ขอให้อธิบายคำสั่งซื้อ  กับขาย Order ดีครับผมอ่านแล้ว งง ครับ

ticket=OrderSend(Symbol(),OP_BUY,0.1,Ask,3,Bid-Point*500,Ask+Point*50,"firstea",0,0,Green);
          OrderSelect(ticket,SELECT_BY_TICKET,MODE_TRADES); 

select_by_ticket ทำหน้าทีอะไรครับ
mode_trades ทำหน้าทียังไงครับ
Bid  และ Ask คืออะไรครับ Get ค่าอะไรออกมาครับ

และคำสั่ง แก้ไข Stoploss ทำยังไงครับ

ขอบคุณครับ