Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: สวัสดีครับ มือใหม่กำลังหัดเขียนครับ  (Read 8340 times)

iampick

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ ผมมือใหม่กำลังหัดเขียน
แต่ว่าเขียนโปรแกรมภาษา อื่นๆมา (บ้างนิดหน่อย)

ตอนนี้ทำตาม E-Book ของทาง Admin อยู่ แต่ติดปัญหา ลองแล้วลองอีกก็ยังไม่ได้
หรือผมไม่เข้าใจ หว่า สคริบแรกเลยครับ
Hello WOrld
ผมอยากรู้ว่า ไอ้ข้อความเนี้ยที่เรา

int start()
  {
//----
   Print("Hello World, This is thailand");
//----
   return(0);
  }
//+------------------------------------------------------------------+

ก็ลองเอาไปรัน แต่ไม่เห็นว่าข้อความนี้มานจะโผล่มาเลยครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
คลิก Tab Expert ของ Terminal  ดูหรือยังครับ
« Last Edit: กันยายน 11, 2009, 12:03:32 pm by admin »

iampick

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ
ผมเพิ่งรู้ว่า ถามผิดหมวด ไงรบกวนย้ายไปที่หมวดที่ถูกต้องด้วยนะครับ