Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ขอความรู้ครับ เรื่องEAเทรด  (Read 5720 times)

pa_don

• Newbie
  • *
ขอความรู้ครับ เรื่องEAเทรด
« on: พฤษภาคม 23, 2011, 01:20:06 pm »
อีเอประมาณว่าจะแบ่งเป็น2อย่าง สมมุติบายก็บายไป เซลก็เซลไป แบบแยกกันอ่ะครับ เหมือนEA buy 1 ตัว กับsell 1 ตัวแต่ผมอยากจับมาใส่ไว้ในตัวเดียว
เราจะมีแนวทางยังไงบ้านงครับขอความรู้หน่อยครับ ที่ผมคิดไว้คือการใช้ magicnumber รึป่าวครับ

ถ้าใช่รบกวนขอรูปแบบหน่อยครับ ขอบคุณครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
Re: ขอความรู้ครับ เรื่องEAเทรด
« Reply #1 on: พฤษภาคม 23, 2011, 08:26:37 pm »
จริงไม่ต้องทำไรมากเลยครับใช้ตัวเดียวนี้อ่ะแยก magic เอาไวเพื่อแบ่งพวกเวลาคำนวณ sl tp หรือจะเอาไปปิดเมื่อถึงราคาที่กำหนด แต่ตอน ติดตั้งเลือก sell only หรือ buy only ไวได้นี้ครับนี้เป็นวิธีง่ายที่สุด