Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: รบกวนท่านแอดมินอีกครั้งครับ ช่วยเขียน ea ตามอินดี้นี้ให้ผมทีครับ  (Read 12841 times)

dragon

• Guest
แก้ไขใหม่ครับ
อินดี้ส่วนมากสีจะหลอกกลับไปกลับมาผมเลยไม่ต้องการใช้อินดี้ครับ ตอนนี้ใช้แค่ เส้น 2 เส้นครับ ma15 กับ ma 3 ครับคิดว่าระบบนี้ง่ายกว่าอื่นๆครับรบกวนถ้าท่านแอดมินว่างเขียน ea จากระบบนี้ให้ผมหน่อยนะครับ
อยากให้ตั้ง tp และ sl ได้ครับ
buy และ sell เมื่อเส้นตัดกันครับ
« Last Edit: มกราคม 26, 2011, 08:57:19 pm by dragon »

admin

• Administrator
  • Hero Member
รบกวนคน dragon ช่วยสังเกตอะไรให้ผมอย่างหนึ่งครับ เวลาที่มันจะเปลี่ยนสี ให้นั่งสังเกตให้ผมหน่อยครับว่ามันสีการเปลี่ยนสีไปแล้ว มันสามารถเปลี่ยนสีกลับได้ไหมครับ

dragon

• Guest
รบกวนคน dragon ช่วยสังเกตอะไรให้ผมอย่างหนึ่งครับ เวลาที่มันจะเปลี่ยนสี ให้นั่งสังเกตให้ผมหน่อยครับว่ามันสีการเปลี่ยนสีไปแล้ว มันสามารถเปลี่ยนสีกลับได้ไหมครับ
ครับ เอาแบบอินดี้ตัวเต็มเลยดีกว่าครับโดยใช้การตัดเส้น ma80 ประกอบกับอินดี้ 2 ตัวล่างครับ buy เมื่อราคาตัดเส้น ma80 เส้นบนขึ้น และแถบล่างทั้ง 2 แถบเป็นสีน้ำเงิน ส่วน sell ก็แบบ buy ครับ อันนี้ค่อยข้างแม่นยำึครับใช้กับ m15 นาทีขึ้นไปครับ

ผมแนบไฟล์อินดี้ใหม่ไว้แล้วนะครับ ถ้า่ท่านแอดมินว่างเมื่อไหร่รบกวนช่วยเขียนให้ทีนะครับ ขอบคุณครับ
« Last Edit: มกราคม 25, 2011, 09:07:56 pm by dragon »

dragon

• Guest
วันนี้ผมว่างเลยนั่งดูกราฟครับเลยสังเกตตามที่ท่านแอดมินบอกครับพบว่า ตัวล่างมันเปลี่ยนสีกลับครับ เดี๋ยวผมขอหาอินดี้ที่แม่นกว่านี้แล้วจะเอามาให้ท่านเขียน ea นะครับ

dragon

• Guest
« Last Edit: มกราคม 28, 2011, 04:33:38 pm by dragon »

admin

EA แนวเสร็จตัดกันผมรู้สิกว่าใน บอร์ดนี้ผมเคยเขียนหลายครั้งแล้วนะครับช่วยผมหาน่อยครับเพื่อเอามาแก้เปน ma 15 ma 3 ของคุณจะไวกว่าครับ

dragon

• Guest
อยากได้ ea ที่ใช้ moving average ครับ
โดยใช้ moving average80   2 เส้น ครับคือ ราคาต่ำสุดและราคาสูงสุด
โดย buy เมื่อราคาทะทุเส้น moving average 80 เส้นบนขึ้นไป ตั้ง tp และ sl ได้ครับ โดยให้เปิดออเดอร์แค่ออเดอร์เดียวครับถ้าออเดอร์เ้ก่าไม่ปิดจะไม่เปิดออเดอร์ใหม่ถ้ามีการตัดกันครับ
และ sell เมื่อราคาทะลุเส้น moving average 80 เส้นล่างลงมา ตั้ง tp และ sl ได้ครับ โดยให้เปิดออเดอร์แค่ออเดอร์เดียวครับถ้าออเดอร์เ้ก่าไม่ปิดจะไม่เปิดออเดอร์ใหม่ถ้ามีการตัดกันครับ

ถ้าท่านแอดมินหรือท่านใดว่างช่วยเขียนให้ผมทีครับ ขอบคุณครับ
« Last Edit: มกราคม 31, 2011, 06:12:56 pm by dragon »

bolove5

• Newbie
  • *
http://image.ohozaa.com/show.php?id=a1083775745c57a00a2aff84a8a31383
ขอเรียกท่าน แอดมิน เป็นอาจารย์ ครับ เพราะสิ่งที่ท่านทำให้ มีประโยขน์กับพวกเราจริงๆ

EA ตัวนี้ผมก็ขอด้วยเหมื่อนกันครับ แต่อยากให้เปลี่ยนค่า moving average ตัวแรกเป็น 5 ตัวที่ 2 moving average 50
โดย เส้น 50 เป็นหลัก เส้น 5 เป็นตัวตัดเส้น
โดยเงื่อนไข
  ถ้าเส้น 5 ตัดเส้น 50 ขึ้นไป ให้ buy  ตั้ง tp และ sl ได้ครับ โดยให้เปิดออเดอร์แค่ออเดอร์เดียวครับถ้าออเดอร์เ้ก่าไม่ปิดจะไม่เปิด ออเดอร์ใหม่ถ้ามีการตัดกันครับ
  ถ้าเส้น 5 ตัดเส้น 50 ลงไป ให้ Sell  ตั้ง tp และ sl ได้ครับ โดยให้เปิดออเดอร์แค่ออเดอร์เดียวครับถ้าออเดอร์เ้ก่าไม่ปิดจะไม่เปิด ออเดอร์ใหม่ถ้ามีการตัดกันครับ
ตัวตัด ออเดอร์ ทั้ง buy และ sell โดยใช้ Parabolic SAR เป็นตัวคอลเฟือม ครับ คือถ้า Parabolic SAR ส่งสัญญาน แนวโน้ม มา 2 จุด ก็ให้ close order ครับ
อาจารย์พอจะทำให้ ตัวตัดนี้ปรับตั้งค่าได้ไหมครับ

ขอความกรุณาด้วยนะครับ
ิ1

bolove5

• Newbie
  • *
เงื่อนไข 1 กับ 2 ผมพอจะเขียนได้อยู่ครับ แต่ เงื่อนไขที่ 3 ที่จะให้ Parabolic SAR มันคอลเฟือม 2 จุดก่อนตัด order ผมทำไม่ได้ครับ ลองอยู่วัน 1 แล้ว ปวดหัวตึบๆเลยครับ
รบกวนอาจารย์เขียดให้ด้วยครับ

นับถือ
1

dragon

• Guest
เงื่อนไข 1 กับ 2 ผมพอจะเขียนได้อยู่ครับ แต่ เงื่อนไขที่ 3 ที่จะให้ Parabolic SAR มันคอลเฟือม 2 จุดก่อนตัด order ผมทำไม่ได้ครับ ลองอยู่วัน 1 แล้ว ปวดหัวตึบๆเลยครับ

นับถือ
1
เป็นความคิดที่ดีึครับ เพราะ ea แบบนี้อย่างน้อยก็ทำกำไรได้ดีกว่า ea พวกเบิ้ลลอตครับ

admin

parabolic ให้ใช้ ฟังก์ชั่น iSAR( string symbol, int timeframe, double step, double maximum, int shift)  เรียกค่ามาเก็บครับ ใช้แบบนี้ครับ
double a =iSAR(NULL,0,0.02,0.2,1) // เรียกค่าตัวก่อนหน้า
double b=iSAR(NULL,0,0.02,0.2,0) // เรียกค่าตัวปัจจุบัน

แล้วก็นำค่า a b ไปเปรียบเทีบกับราคาปัจจุบันครับ โดยที่จุดอยู่ข้างล่าง ค่าจะน้อยกว่าปัจจุบัน ถ้าจุดอยู่ข้างบนค่าจะมากกว่าราคาปัจจุบัน คุณก็แค่นำ a b ไปเปรียบเทียบว่ามากกว่าราคาปัจจุบันทั้ง 2 ค่าหรือเปล่าเท่านั่นเองครับ

bolove5

• Newbie
  • *

นับถือ
1
เป็นความคิดที่ดีึครับ เพราะ ea แบบนี้อย่างน้อยก็ทำกำไรได้ดีกว่า ea พวกเบิ้ลลอตครับ

ขอบคุณครับ ระบบนี้ผมใช้เทรดด้วยมืออยู่ ก็ได้มากกว่าเสียครับ ถ้าไม่โลบเก็บนิดเก็บหน่อย ก็ได้เรื่อยๆครับทั้งวัน แต่นั้นแหละครับ ต้องเฝ้าตลอดเลย เข้าห้องน้ำที่ ออกมาก็เลยจุดที่จะขาย หรือ จุดซื้อที่ดี
ไปซะแล้ว ก็เลยอยากได้เป็น EA ครับ

รบกวนด้วยนะครับ ถ้าท่านใด จะกรุณาผม ผมไม่มีความรู้เรื่องโปรแกรมเท่าไหร่ครับ จบไม่สู่ง อาจารย์ เฉลยมาให้แล้ว ยังไม่รู้เลยครับ ว่าจะต้องทำไงต่อ
ขอบคุณครับ
1

bolove5

• Newbie
  • *

นับถือ
1

ขอบคุณครับ ระบบนี้ผมใช้เทรดด้วยมืออยู่ ก็ได้มากกว่าเสียครับ ถ้าไม่โลบเก็บนิดเก็บหน่อย ก็ได้เรื่อยๆครับทั้งวัน แต่นั้นแหละครับ ต้องเฝ้าตลอดเลย เข้าห้องน้ำที่ ออกมาก็เลยจุดที่จะขาย หรือ จุดซื้อที่ดี
ไปซะแล้ว ก็เลยอยากได้เป็น EA ครับ

รบกวนด้วยนะครับ ถ้าท่านใด จะกรุณาผม ผมไม่มีความรู้เรื่องโปรแกรมเท่าไหร่ครับ จบไม่สู่ง อาจารย์ เฉลยมาให้แล้ว ยังไม่รู้เลยครับ ว่าจะต้องทำไงต่อ
ขอบคุณครับ
1

รบกวนช่วยเขียนให้ที่ได้ไหมครับ ผมทำไม่ได้จริงๆ

นับถือ
1