Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ช่วยดูที ขอแนวทางแก้ไข  (Read 5700 times)

TvT

• Full Member
ช่วยดูที ขอแนวทางแก้ไข
« on: มีนาคม 23, 2011, 11:48:36 pm »
ลองเขียน Fx doublelots เองดู

ลอง back test ปรากฎว่ามี error ตามนี้ (FXopen)

orderdelete error 145
orderclose error 145

เลยสงสัยว่าจะแก้ยังไงครับ เข้าใจว่าระบบ เหมือนแจ้งว่าราคาผ่านไปแล้ว แต่ไปเปิดดูก็น่าจะปิดได้เลยขอให้ช่วยแก้ทีครับ

ถ้าแก้ให้ก็ดีครับ หรือบอกแนวทางแก้ EA ที่เขียนาสควรใช้ code ไรเพิ่มดี

admin

• Administrator
  • Hero Member
Re: ช่วยดูที ขอแนวทางแก้ไข
« Reply #1 on: มีนาคม 24, 2011, 11:35:44 am »
แปลกนพครับเพราะว่า ERR_TRADE_MODIFY_DENIED 145 Modification denied because order too close to market.  มันเกี่ยวข้องกับการ modify order แต่ใน code คุณไม่ได้ใช้การ modify สักคำสั่งเลยแต่มัน error 145 ออกมา ลองรัน demo ทดสอบดูก่อนครับว่า error แบบ backtest ไหม

TvT

• Full Member
Re: ช่วยดูที ขอแนวทางแก้ไข
« Reply #2 on: มีนาคม 24, 2011, 04:37:10 pm »
นั่นแหละครับ ถึงมาถามไปเปิดก็แล้วอ่าน code ก็แล้ว ก็งงต่อไป มันผิดยังไงเนี่ย

ขอบคุณครับเดี๋ยวไปลองแล้วจะมาถามครับ