EA Programing > MT4 Code Libary

คำสั่ง OrderSelect()

<< < (2/3) > >>

toonrx09:
ขอบคุณมากๆครับ

ยังสงสัยอีกนิดครับ

ถ้า กำหนดเงื่อนไขตรวจสอบว่า ถ้าไม่มีการเปิด pending order  ให้....(เปิดคำสั่งที่เรากำหนด)

เขียนยังไงครับ

D_Diamond:

--- Quote from: toonrx09 on กรกฎาคม 29, 2012, 05:26:12 pm ---ขอบคุณมากๆครับ

ยังสงสัยอีกนิดครับ

ถ้า กำหนดเงื่อนไขตรวจสอบว่า ถ้าไม่มีการเปิด pending order  ให้....(เปิดคำสั่งที่เรากำหนด)

เขียนยังไงครับ

--- End quote ---

สร้างตัวแปรขึ้นมานับจำนวน pending ครับ

toonrx09:
อย่างนี้ได้ไหมครับ...

double sum;
    double sum1;

for(int a=0;a<OrdersTotal();a++)

OrderSelect(i,SELECT_BY_POS,MODE_TRADES);

sum=sum+OP_BUYSTOP;
             sum1=sum1+OP_SELLSTOP;

if(OrdersTotal()==2 && sum ==0 && sum1 == 0 )

เข้าสู่การเทรด...

รบกวนด้วยครับ...

D_Diamond:
ผิดครับ ต้องใส่แบบนี้

--- Quote from: hyperxeon on กรกฎาคม 27, 2012, 01:05:26 pm ---
--- Quote from: toonrx09 on กรกฎาคม 26, 2012, 02:09:51 pm ---ขอถามต่อนะครับ

ถ้าต้องการเลือกเฉพาะ order ทีเปิดอยู่ ไม่นับ pending order

หรือ

ถ้าต้องการเลือกเฉพาะ pending order ที่เปิดอยู่ ไม่นับ orderที่เปิดอยู่

ไม่ทรายว่าทั้ง2แบบต้องเขียนยังไงครับ

ถ้าเฉพาะ Order ที่เปิดอยู่
if(OrderType() == OP_BUY || OrderType() == OP_SELL)

ถ้าเฉพาะ Pending order
if(OrderType() != OP_BUY && OrderType() != OP_SELL)
หรือ
if(OrderType() == OP_BUYLIMIT || OrderType() == OP_SELLLIMIT || OrderType() == OP_BUYSTOP || OrderType() == OP_SELLSTOP)
แล้วแต่ว่าชอบเขียนแบบไหน

toonrx09:
  if(OrderType() == OP_BUY || OrderType() == OP_SELL)
         if (OP_BUY == 1)
           OrderSend(Symbol(),OP_BUYSTOP,Lots,OrderOpenPrice()+(gap*Point),3,0,0,"buystop",1234,0,Green);

อย่างนี้ได้ไหมครับ
คือต้องการ ดูว่า ถ้า มีorder buy เท่ากับ 1 ก็ให้เปิด buystop ครับ

ถ้าไม่ใช่รบกวนช่วยยกตัวอย่างด้วยครับ

ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version