Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: รบกวนถามเรื่องการตั้งค่า stop loss หน่อยครับ  (Read 6819 times)

mildassassin

• Jr. Member
  • **
ไม่ทราบว่าการเขียน EA นี่สามารถตั้งค่า stop loss ได้ตามที่เราต้องการรึเปล่าครับ
เช่น ถ้าสมมติว่า ผมต้องการจะให้มีการตั้งค่า stop loss ตามค่า close ของแท่งเทียนแท่งที่ 2 ก่อนหน้าแท่งปัจจุบันได้รึเปล่าครับ
ถ้าได้นี่ต้องเขียนคำสั่ง หรือ ต้องกำหนดค่าอะไรยังไงบ้างครับ
ขอบคุณครับ  ;D

preeyada

• Jr. Member
  • **
OrderSend(Symbol(),OP_BUY,Lots,Ask,3,เติมค่า stop loss ที่ต้องการ,0,"",MAGICMA,0,Blue);
ตัวอย่างนะครับ
OrderSend(Symbol(),OP_BUY,Lots,Ask,3,Bid-Point*10,0,"",MAGICMA,0,Blue);

Bid-Point*10 ตือ ค่า stop loss ที่เราต้องการให้ห่างออกไปอีกประมาณ 10 pip (เอา10 คูณ point) ครับผม