Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: FAPTS EA  (Read 24546 times)

x-men

• VIP
  • Full Member
  • *
Re: FAPTS EA
« Reply #15 on: มิถุนายน 26, 2010, 08:27:25 am »
อยากทราบว่า  คุณfxneverdie  ใช้ตัวไหนครับ  โหลดจากท่านAdmin  ไหม   และเซตค่าอย่างไรบ้างครับ  แนะนำเทคนิคด้วยครับ  ผมจะลองวันจันทร์ที่จะถึงนี้ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ :-*

fxneverdie

• Newbie
  • *
« Reply #16 on: มิถุนายน 26, 2010, 09:48:30 am »
Fapts ครับ ก่อนเทรด 1 เราต้องมีความเข้าใจเทรนก่อน ว่าทิศทางมันจะไปทางไหน อีเอเข้าถูกทางมั้ย ถ้ามันเข้าถูกทางก็ปล่อย แล้วอาศัยเทรดมือ เข้าไปด้วย เพราะอีเอตัวนี้ถ้าสัญญานบางอย่างไม่ดี มันจะปิดแค่ 2 จุด ถ้ามันเปิดแล้ว ถูกทางมันจะปล่อยยาวแต่มันก็ไม่รู้อีกนั่นแหละว่าแนวต้าน/รับตรงไหน ที่จะทำให้ราคาวิ่งวกกลับมา ซึ่งตรงนี้เราต้องวิเคราะห์ช่วยมันด้วย อย่าหวังพึ่งอีเอเพียงอย่างเดียว ช่วงเวลาเปิดปิด อีเอ ผมเปิดอีเอเวลา  07.00 - 11.00 ซึ่งตลาดจะเปิดเพียงตลาดเดียว และช่วงนี้ กราฟวิ่งไม่แรงมาก คาดเดาทิศทางง่าย อีเอเข้าผิดทางยังพอแก้ได้ (เช่นติดบายใช้บายมารับ ติดซอทใช้ซอทมารับเป็นต้น) การเซ็ตค่า เหมือนเดิมทุกอย่างครับผมใช้คู่ EUR/USD กราฟ 1นาที ไม่ต้องเซ็ตอะไรเพิ่มเติม เปิด 07.30 - 11.00 เปิดอีกที 15.30 - 18.30 หรือช่วงเวลาที่กราฟวิ่งไซด์เวย หลังจากนั้นอย่าเสี่ยงเปิดเลยครับ ยิ่งช่วงตลาดดอลเปิดไม่น่าเสี่ยงเปิด กับช่วงข่าว ตายกันมาเยอะแล้วครับระดับเทพ เทรดช่วงข่าว คุณคิดว่าอีเอจะรอดมั๊ย

ปล. ถ้าอีเอเปิดออร์เดอร์แบบยาว ให้หาแนวต้าน/รับที่คิดว่าทำให้ราคาวกกลับหรือดีดกลับ แล้วปิดเองด้วยมือ

fxneverdie

• Newbie
  • *
« Reply #17 on: มิถุนายน 26, 2010, 10:14:28 am »
แถมให้อีกนิดนะครับ ดูรูปประกอบครับ(รูปที่ 1) จุดที่อีเอเข้าเปิดออร์เดอร์ จะเห็นว่า จากราคาที่ก่อนหน้านี้ร่วงลงไปอย่างแรง แล้ววกกลับขึ้นมาทำไฮในรอบแรก (จุดที่1) แล้ววกกลับลงไปอีก จากนั้นได้มีการเทสไฮอีกรอบ (จุดที่2) ซึ่งเป็นจุดที่ อีเอเปิดออร์เดอร์พอดี ถ้าหากแรงซื้อมากพอจะทำให้ราคาวิ่งผ่านไปได้ แต่ถ้าไม่ผ่าน ราคามักจะวกกลับลงไปตั้งต้นใหม่ เมื่อวิเคราะห์แนวโน้มจากกราฟ tf อื่นๆ แล้ว แนวโน้มยังขึ้นอยู่ แสดงว่าอีเอเปิดถูกทาง  เมื่อราคาวกกลับลงไป ผมก็เข้าซื้อเพิ่มอีก สามระดับ ตามฟิโบ ที่วัดได้ (ดูรูปสองประกอบ) คือเส้น 38.2 61.8 และ 78.1 จากนั้นราคาก็วกกลับไปทำนิวไฮ แล้วอีเอก็เปิดออร์เดอร์ไปจนสุดทาง ผมก็ปิดบวกได้ อีเอก็ปิดบวกได้ กำไรสองต่อ จากที่ทดลองมา อีเอตัวนนี้ เปิดถูกทาง 100% แต่ยังไม่เคยเจอตอนช่วงกราฟ กระชาก เพราะผมไม่เสี่ยงเปิด เพราะจุดละดอลกับมาจิ้นแค่ 300-400 คงไม่น่าดูชมเท่าไรหากโดนลาก เพราะ sl อีเอมันตั้งไว้ 300 จุดน่ากลัวครับ

fxneverdie

• Newbie
  • *
« Reply #18 on: มิถุนายน 26, 2010, 10:19:03 am »
นี่ผลงานผมจาก maketiva ปั้นจาก 5 ดอล ในเวลา ไม่ถึงเดือน
http://www.thaiforexea.com/index.php/topic,604.0.html

ปล. ผมชอบไปโม้ใน marketiva ประจำ แวะไปทักทายได้นะครับ

x-men

• VIP
  • *
« Reply #19 on: มิถุนายน 26, 2010, 01:33:29 pm »
ผลงาน  ขั้นเทพเลยครับ  เยี่ยมมาก

ขอบคุณสำหรับเทคนิคการใช้  อีเอ และการเทรดครับ  ผมใช้  อีเอเทรดซะส่วนใหญ่ เทรดมือค่อนข้างเครียด ขี้เกียจด้วย  ความเสี่ยงก็พอกันระหว่างเทรดมือและใช้ อีเอ   การใช้ อีเอ ทีดีต้องหาจุดดีของแต่ละตัวมาใช้ให้เกิดประโยชน์  บวกกับ Money  Management  ทีดี ก็สามารถทำกำไรและอยู่ในตลาดโฟเร็กได้ครับ 8)

x-men

• VIP
  • *
« Reply #20 on: มิถุนายน 27, 2010, 01:19:04 pm »
ถ้าจะให้ อีเอ เทรดช่วงเวลา  07.30 - 11.00 น. และ 15.30 - 18.30 น.  ต้องเซตค่าอย่างไรบ้างครับ  ผมแนบรูปมาด้วย

admin

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #21 on: มิถุนายน 27, 2010, 09:01:55 pm »
ถ้าจะให้ อีเอ เทรดช่วงเวลา  07.30 - 11.00 น. และ 15.30 - 18.30 น.  ต้องเซตค่าอย่างไรบ้างครับ  ผมแนบรูปมาด้วย
  เท่าที่ผมดูมันตั้งได้แค่ช่วงเวลาเดียวเองนะ

fxneverdie

• Newbie
  • *
« Reply #22 on: มิถุนายน 28, 2010, 05:59:45 am »
ตั้งไม่ได้หรอกครับ ต้องมาคอยเปิด ปิดเองด้วยมือ

rosaloy

• Newbie
  • *
« Reply #23 on: มิถุนายน 28, 2010, 08:09:13 am »
แสดงว่า ทำอะไรต้อง สำเร็จด้วยมือตัวเอง  ;D

Annnn

• Newbie
  • *
« Reply #24 on: กรกฎาคม 12, 2010, 09:06:36 am »
Fapts ครับ ก่อนเทรด 1 เราต้องมีความเข้าใจเทรนก่อน ว่าทิศทางมันจะไปทางไหน อีเอเข้าถูกทางมั้ย ถ้ามันเข้าถูกทางก็ปล่อย แล้วอาศัยเทรดมือ เข้าไปด้วย เพราะอีเอตัวนี้ถ้าสัญญานบางอย่างไม่ดี มันจะปิดแค่ 2 จุด ถ้ามันเปิดแล้ว ถูกทางมันจะปล่อยยาวแต่มันก็ไม่รู้อีกนั่นแหละว่าแนวต้าน/รับตรงไหน ที่จะทำให้ราคาวิ่งวกกลับมา ซึ่งตรงนี้เราต้องวิเคราะห์ช่วยมันด้วย อย่าหวังพึ่งอีเอเพียงอย่างเดียว ช่วงเวลาเปิดปิด อีเอ ผมเปิดอีเอเวลา  07.00 - 11.00 ซึ่งตลาดจะเปิดเพียงตลาดเดียว และช่วงนี้ กราฟวิ่งไม่แรงมาก คาดเดาทิศทางง่าย อีเอเข้าผิดทางยังพอแก้ได้ (เช่นติดบายใช้บายมารับ ติดซอทใช้ซอทมารับเป็นต้น) การเซ็ตค่า เหมือนเดิมทุกอย่างครับผมใช้คู่ EUR/USD กราฟ 1นาที ไม่ต้องเซ็ตอะไรเพิ่มเติม เปิด 07.30 - 11.00 เปิดอีกที 15.30 - 18.30 หรือช่วงเวลาที่กราฟวิ่งไซด์เวย หลังจากนั้นอย่าเสี่ยงเปิดเลยครับ ยิ่งช่วงตลาดดอลเปิดไม่น่าเสี่ยงเปิด กับช่วงข่าว ตายกันมาเยอะแล้วครับระดับเทพ เทรดช่วงข่าว คุณคิดว่าอีเอจะรอดมั๊ย

ปล. ถ้าอีเอเปิดออร์เดอร์แบบยาว ให้หาแนวต้าน/รับที่คิดว่าทำให้ราคาวกกลับหรือดีดกลับ แล้วปิดเองด้วยมือ

คุณfxneverdieช่วยแนะนำด้วยครับ(เช่นติดบายใช้บายมารับ ติดซอทใช้ซอทมารับเป็นต้น)ทำอย่างไรครับ