Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: PowerFX_EA_V2 << มาทดสอบกันเถอะ  (Read 46623 times)

tawatchai

• Newbie
  • *
Re: PowerFX_EA_V2 << มาทดสอบกันเถอะ
« Reply #30 on: มิถุนายน 12, 2010, 09:17:58 pm »
อีเอตัวนี้เขาแนะนำให้ใช้กับ 1H ไม่ใช่เหรอครับ  :) :) :) :) :)

Watcharin

• Newbie
  • *
Re: PowerFX_EA_V2 << มาทดสอบกันเถอะ
« Reply #31 on: มิถุนายน 17, 2010, 11:36:41 am »
ผมลองใช้ตัวที่admin Set  edit_PowerFX_EA V2.mq4 ทำไมมันเปิดแล้วติดลบตลอดเลยหรือว่าต้องSetอะไรเพื่มอีกหรือเปล่า

admin

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #32 on: มิถุนายน 17, 2010, 12:31:11 pm »
ตัวที่ผม แก้ตัวนั่นแค่ทอสองใส่เวลาเปิดปิดนะครับ ลองตัวต้นแบบหน้าแรกของคุณ xupiter หน้าแรกๆๆก่อครับ

jookcom

• Newbie
  • *
    • EA
« Reply #33 on: มิถุนายน 23, 2010, 07:51:11 pm »
มันรันได้ทีละคู่เหรอครับ
ลายเซ็น

xupiter

• Jr. Member
  • **
  • ไม่มี EA ใดในโลกนี้สมบูรณ์แบบ
« Reply #34 on: มิถุนายน 29, 2010, 06:53:53 am »
รันได้ทีละหลายคู่ครับ แต่ก็ระวังมาจิ้นนะครับ และก็คอยหลบช่วงข่าวด้วยครับ

vcoolth

• Newbie
  • *
« Reply #35 on: กรกฎาคม 17, 2010, 10:18:56 am »
สุดยอดไปเลยครับอีเอตัวนี้ สามารถทำเงินให้ผมหมือนกัน ;D

xupiter

• **
  • ไม่มี EA ใดในโลกนี้สมบูรณ์แบบ
« Reply #36 on: กรกฎาคม 17, 2010, 11:52:59 am »
ยังไงต้องระวังเรื่อง มาจิ้นด้วยนะครับ ระยะสั้นหากมีกำไรแล้ว ต้องรีบถอนออกมาก่อนนะครับ

ด้วยความปรารถนาดี

xupiter

• **
« Reply #37 on: กรกฎาคม 28, 2010, 10:11:53 am »
เพื่อนๆ คับ ใครพอสามารถเอาตัว PowerFx มาใส่ Code ไม่เทรดตอนมีข่าวได้บ้างครับ
เหมือนที่ indrafx มันหลบข่าวได้ กรุณาชี้แนะด้วยคับ

HaMAO Sunny

• **
    • หนังสือใต้เตียง
« Reply #38 on: กรกฎาคม 28, 2010, 12:43:26 pm »
นี่เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
ปกติ EA ส่วนใหญ่สามารถใช้ได้กับทุกคู่เงินอยู่แล้วครับ
และจะมีคู่เงินบางตัวที่มีผลกับข่าวมากๆ เช่น E/U, G/U, A/U
และจะมีคู่เงินบางตัวที่ไม่ค่อยมีผลกับข่าวมากนัก เช่น E/G, U/J, U/CH
ประมาณนี้ ถ้าเราต้องการจะใช้ EA ประเภทที่มีการเบิล Lot เราก็เลือกคู่เงินที่มีผลกับข่าวน้อยหน่อยมาเล่า ได้เงินน้อยหน่อย แต่ได้เลื่อยๆ ก็โอนะผมว่า
พอทุนเราได้ระดับนึงแล้ว เราก็เพิ่ม Lot ขึ้นเพื่อให้ได้เงินมากขึ้นได้
EA ตัวนี้ดีครับ ผมก็ใช้อยู่ เหมาะสำหรับคนทุนน้อยๆ (50$) ;)
" ไม่มีสิ่งใดที่ มนุษย์ทำได้ แล้วเราจะทำมันไม่ได้ "
" เพราะชีวิตคุณไม่ได้มีเพียงด้านเดียว "

sunever1

• **
« Reply #39 on: กรกฎาคม 28, 2010, 06:51:09 pm »
ดีด้วย ถ้าเล่นตอนsidway กับ ไม่มีข่าวนะ ผมใช้กับej 5 คับ เป็นหลัก

vcoolth

• Newbie
  • *
« Reply #40 on: สิงหาคม 02, 2010, 10:14:22 pm »
ท่านAdmin รบกวนทำให้มันสามารถตั้งเวลาในการเริ่มเทรดและหยุดเทรดได้หรือป่าวครับ ;D

sola48

• Newbie
  • *
« Reply #41 on: สิงหาคม 08, 2010, 06:47:33 pm »
ตัวเลี่ยงข่าวครับ ยังไม่ได้ทดสอบนะครับ เขียนโปรแกรมสด O_o

ยังไงก็ลองเปิด mode news_debug ดูครับ add ไว้แล้ว

อีกอย่างนะครับ วิธีเอาเวลาก่อนถึงข่าวกับหลังข่าว ผมเอาวิธีมาจากตัว indicator ที่มันแนะนำมาอ่ะครับ ไม่รุ้ว่าได้ผลอ่ะป่าว

อันนี้ code ที่เค้าแนะมา ต้องเปลี่ยนชื่อ indicator เป็น FFCal ด้วยนะครับ

Code: [Select]
SAMPLE CALLS TO THE INDICATOR:

int minutesSincePrevEvent =
            iCustom(NULL, 0, "FFCal", true, true, false, true, true, 1, 0);

int minutesUntilNextEvent =
            iCustom(NULL, 0, "FFCal", true, true, false, true, true, 1, 1);

// Use this call to get ONLY impact of previous event
     int impactOfPrevEvent =
            iCustom(NULL, 0, "FFCal", true, true, false, true, true, 2, 0);

// Use this call to get ONLY impact of nexy event
     int impactOfNextEvent =
            iCustom(NULL, 0, "FFCal", true, true, false, true, true, 2, 1);

-*-

-------------------
Close ตัวนี้ครับ โหลดตัวข้างล่างนะครับ
« Last Edit: สิงหาคม 10, 2010, 02:14:20 pm by sola48 »

sola48

• Newbie
  • *
« Reply #42 on: สิงหาคม 09, 2010, 08:05:03 pm »
bug ที่แก้ :
 - CloseAllOrder ก่อนเวลาข่าวมาที่กำหนด
 - อีก bug ต้องแก้ที่ตัว indicator ข่าว คือมัน init indicator หลายรอบเกินจำเป็น (เรปล่าง)

โหลดอันนี้นะครับแก้ bug แล้ว อันบนมันยังไม่แก้อะ >< (ลบลิงค์บนละ)
« Last Edit: สิงหาคม 10, 2010, 02:37:52 pm by sola48 »

sola48

• Newbie
  • *
« Reply #43 on: สิงหาคม 09, 2010, 09:47:24 pm »
แก้ได้ละครับ  ;D
โหลดได้จากข้างบนเลยแต่ที่แก้มันต้องแก้ที่ตัว FFCal อะครับ

คือแบบว่า extern varible มันไม่ตรงกับ original version

extern string am="Email alert version of FFCal";

อันนี้ดันไปอยู่อันแรกอะครับ เวลา ea เรียกโปรแกรมเลยรวนๆนิดหน่อย

อันนี้นะครับแค่ย้ายจากบรรทัดที่  196 ย้ายไปแทรกไว้ก่อน extern string pm="EmailAlerts set to -1"; อะครับ

ปล. อย่าลืมเปลี่ยนชื่อเป็น FFCal ด้วยนะครับ ^^

sola48

• Newbie
  • *
« Reply #44 on: สิงหาคม 13, 2010, 03:21:28 pm »
ขอถามผู้รู้หน่อยครับ

FFCal ผมลองดูๆ code เค้าใช้ Global variables อะครับ

แล้ว Global variables ที่ใช้มันมีขอบเขตทั้งโปรแกรม mt4 เลย

แบบว่าตรงนี้อะ GlobalVariableGet("LastUpdateTime") ถ้าเราใช้หลาย symbol มันก็ทับกันสิครับ

คือแต่ละ symbol มันจะโหลดไฟล์ news ของตัวเองครั้งแรกก่อน เพราะไม่เจอไฟล์

แล้วพอถ้ามี symbol ไหนโดน update ไปแล้วค่า LastUpdateTime มันก็เปลี่ยนตามกันไปหมดเลย แล้ว symbol ตัวที่เหลือมันก็จะไม่ update อะ

ผมเข้าใจถูกป่าว หรือเค้ามี code ดักเอาไว้ ?

ปล. แต่มันก็จะอัพข่าวเองทุกวันเองแหละเพราะไฟล์ที่มันบันทึกมันบันทึกเป็นวัน ดังนั้นถ้าขึ้นวันใหม่มันก็จะอัพเอง
แต่มันจะไม่อัพเองในระหว่างวัน ( ถ้าหลายตัวอะนะ )
ปล2. เห็นในเว็บที่ดึงข่าวมาเค้าอัพข่าวทีครบทั้งอาทิตย์เลย  ;D
« Last Edit: สิงหาคม 13, 2010, 03:51:35 pm by sola48 »