Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ระบบเทรดนี้ได้กำไร ประมาณ 10 % ต่อเดือน  (Read 7986 times)

sachs

• Newbie
  • *
Admin หรือเพื่อนนักเทรดที่เขียน Ea ได้ครับ

ระบบนี้ใช้เทรดมา  6  เดือนแล้ว เฉลี่ยแล้วได้กำไรมา ประมาณ 10% ต่อเดือน

แต่ต้องนั่งเฝ้าอยากให้ช่วยเขียนเป็น EA หน่อยครับ

อยากลองแบบ EA แล้วนำไปเทสย้อนหลังดูว่ามันจะเวิร์คมั้ยหรือตายตรงไหน

ถ้าไม่ตายจะได้มั่นใจในระบบไม่ต้องวอกแวกและนั่งเฝ้าอีกครับ

ระบบนี้จะเข้าเทรดตามสัญญาณแค่*** วันล่ะครั้งน่ะครับหลังจากปิดออเดอร์ได้แล้ว

ไม่ว่าจะกำไรหรือขาดทุนให้หยุดเทรดของวันนั้น ***

ไม่ว่าจะมีสัญญาณอีกหรือไม่ แล้วเริ่มเทรดรอสัญญาณ indi ของวันใหม่  

ระบบที่ว่าใช้ indi  Flattrand ในการเข้า ตั้งค่าแค่ fast  3  slow 5 ma 5

1.  รอ indi แฟลตเทรนปิดเป็นสีเหลือง ราคาปิดเท่าไหร่  ให้ pending order

เปิด buy stop ..... จุด  และ  sell stop ...... จุด จากราคาปิด ณ จุดนั้น

เมื่อไปเปิด  buy stop ได้ ให้ยกเลิกที่รอ sell stop  
     เมื่อไปเปิด  sell stop   ได้ ให้ยกเลิกที่รอ  buy stop  

** เปิดแค่ครั้งเดียวต่อวันครับหาเมื่อเจอปิดแท่งเหลืองแน่ๆเปิด pending order เลยเมื่อปิดออเดอแล้วจะไม่เปิดอีกในวันนั้น รอสัญญาณวันใหม่ของ indi **

2.  กำหนด ...... lot  ที่ลง

3.  TP......จุด

4.  SL.......จุด

ไฟล์ indi แนบมาด้านล่างแล้วนะครับ  ขอบคุณครับ อยากลองเป็น EA ว่าจะสามารถทำกำไรได้เหมือนที่ใช้ทุกวันนี้มั้ย ขอบคุณครับ
« Last Edit: พฤษภาคม 23, 2010, 03:27:52 am by sachs »

thanarat27

• Newbie
  • *
    • mobile.feawt.com
ลองเทสดูนะครับ

1. ตั้งเวลาเปิด Pending ออเดอร์ได้ แต่ใน 1 วัน จะเปิดเพียง 1 ครั้งเท่านั้น

2. Distance ให้ใส่ค่าระยะห่างของ Pending ที่คุณต้องการนะครับ ก็คือ BuyStop กับ SellStop จะใช้ค่าเดียวกัน (ถ้าต้องการแยกจากกันก็บอกนะครับ)

3. EA ตัวนี้ผมนำหลักการ 3 สี ของอินดี้ Flattrand ที่คุณโพสต์ไว้ มาใส่ไว้ใน EA แล้วนะครับ ไม่จำเป็นต้องมีอินดี้ตัวนี้ก็สามารถทำงานได้

ยกเว้นอยากดูว่าเปิดออเดอร์ตรงหรือเปล่า ก็โยนอินดี้ใส่กราฟตามไปด้วยครับ

4. การที่ EA จะเปิดออเดอร์ตรงแท่งสีเหลืองแรก หรือ 2, 3...... นั้น ขึ้นอยู่กับค่า Shift ที่เดิม ๆ คือ 0 ครับ

5. EA จะ ทำงานทันทีที่ แท่งล่าสุดเป็นสีเหลือง แม้ว่ามันจะเปลี่ยนเป็นสีอื่นอีก ( Repaint ) EA ก็ไม่สนใจครับ

6. มีระบบ LotsOptimize หรือ MM ให้ใช้ครับ

7. สามารถใช้กับ โบรก 4 และ 5 Digit ได้ครับ  บัญชีแบบ Micro (0.01) และ Mini (0.1) ก็ใช้ได้สบาย ๆ ครับ

ผมมีคำถามนะครับ คุณ sachs

1.  รอ indi แฟลตเทรนปิดเป็นสีเหลือง ราคาปิดเท่าไหร่  ให้ pending order

เปิด buy stop ..... จุด  และ  sell stop ...... จุด จากราคาปิด ณ จุดนั้น

เมื่อไปเปิด  buy stop ได้ ให้ยกเลิกที่รอ sell stop  
     เมื่อไปเปิด  sell stop   ได้ ให้ยกเลิกที่รอ  buy stop  

** เปิดแค่ครั้งเดียวต่อวันครับหาเมื่อเจอปิดแท่งเหลืองแน่ๆเปิด pending order เลยเมื่อปิดออเดอแล้วจะไม่เปิดอีกในวันนั้น รอสัญญาณวันใหม่ของ indi **

2.  กำหนด ...... lot  ที่ลง

3. TP......จุด

4.  SL.......จุด

ผมอยากทราบว่า  .......  จุดๆ พวกนี้ เป็นค่าอะไรบ้างครับ ไหน ๆ ผมก็ทำ EA ให้แล้ว อิอิ แลกเปลี่ยนกันนะครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ
« Last Edit: พฤษภาคม 23, 2010, 07:25:42 pm by thanarat27 »
บทความเกี่ยวกับ โทรศัพท์มือถือ

http://mobile.feawt.com

sachs

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ คุณ thanarat27 สำหรับ EA  :)

ลอง back test ดูแล้ว  คงต้องขอรบกวน คุณ thanarat27  อีกครั้ง

พอดีระหว่างย้อนหลังไป  ยังมีจุดที่ทำให้กำไรไม่ถึง 10 % ในบางเดือน เพราะ pending ทันทีตอนเที่ยงคืน

หรือบางทียังไม่ใช่แท่งเหลืองหรือยังไม่จบแท่งเทียน 1  ชั่วโมงก็เข้า buy / sell stop แล้วน่ะครับ ( เทสที่ 1 H ครับ )

อย่างเทสเป็น ปีพอเทรดไปได้ 3 เดือนหยุดเทรดปลายเดือน เดือน 3  2009  หลังวันที่ 27 ก็ไม่ยอมเทรดน่ะครับ

ยังไงผมคงต้อง ให้คุณ thanarat27 รบกวนช่วยดู EA ให้อีกครั้งนึงครับ   ขอบคุณครับ    :)

ส่วนเรื่อง ....... ต้องขอออกตัวก่อนว่าระบบนี้เดิมที่ผมใช้กับ  marketiva  ครับ เลยอยากลองมาใช้กับ mt4

สำหรับ  ที่เว้นไว้ ..........  ก็คือ

ผมจะเปิด pending  ที่ 50 จุด  buy / sell stop หลังจากแท่งเหลืองปิดแบบนิ่งๆ แล้วครับ

ส่วน tp ผมเก็บครั้งนึงไม่เกิน  40  จุด  โดย sl 100 ครับ  

lot  ผมลงที่ 0.5  ครับผม  ใช้ที่ 1 H
« Last Edit: พฤษภาคม 25, 2010, 02:47:28 am by sachs »