Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: รบกวนเขียน อีเอ ให้หน่อยครับ 1000+ pip per week  (Read 5631 times)

bassieme

• Jr. Member
  • **
รบกวนท่านแอดมิน หรือท่านสมาชิกอื่นๆ ที่มีความสามารถ
เขียน EA ตาม Indy KI ให้หน่อยครับ  (ขอขอบคุณที่มา ----> http://thailandinvestorclub.com/index.php?topic=4043.0)

เห็น 1000+ pip ตามหัวข้ออย่าเพิ่งตาลุกนะครับ
อันนี้เป็นแค่คำพูดและผลงานของเจ้าของอินดี้แค่นั้นเอง
จริงหรือไม่ต้องพิสูจน์เอา
แต่ผมลองดูหลักการแล้วก้อเหมือนอินดี้ทั่วๆไป
คือมีสัญญาณหลอก มีได้มีเสีย  ซึ่งเจ้าของแกก้อบอกไว้แล้ว
เพียงแต่ว่าต้องเข้าทำไปเรื่อยๆ แล้วเราจะเจอสัญญาณที่ถูกทางเอง
แล้วทีนี้บวกยาวครับ อยู่ที่ว่าอดทนและอดกลั้นได้รึป่าวแค่นั้นเอง

แต่ไอ้การจะได้มากกว่าเสียก้อต้องนั่งจ้องกราฟรอเปิดปิด เพราะสัญญาณมันมาไม่บ่อยครับ
ตกรอบหล่ะเสร็จเลย จะกลายเป็นว่าตอนสัญญาณหลอกมาทัน แต่พอสัญญาณจริงดันมาไม่ทัน
จะซวยเอา แล้วพาลว่าอินดี้ไม่ดีอย่างนู้น อย่างนี้ (ผมเป็นประจำ ;D)

เลยอยากรบกวนให้ทำเป็นอีเอให้หน่อยครับ  เพื่อจะได้เอาไปเทสกันดูด้วยคับว่าดีจิงรึป่าว
1.สัญญาณซื้อ-ขายก้อตามอินดี้เลยครับ ผมมีแนบแบบที่เป็นลูกศรมาให้ด้วยครับ เผื่อใครอยากเอาไปเทรดมือ
ก้อง่ายๆเลย ชี้ขึ้นก้อบาย ชี้ลงก้อเซลครับ (เจ้าของระบบแนะนำให้ใช้ M30เทรดกับ 4 คู่หลัก E/U G/U U/CHF U/J) คู่อื่นๆก้อน่าจะใช้ได้แต่ไม่ได้ลอง
2. SL กับ TP ก้อตอนที่ลูกศรเปลี่ยนสัญญาณครับ เปลี่ยนปุ๊บก้อคัททิ้งปั๊บไม่ว่าจะบวกหรือลบ แล้วก้อเปิดทางใหม่ตามสัญญาณทันที
3. กำหนด lot size ได้ครับ
4. ตั้งเวลาในการทำงานของอีเอได้ จากกี่โมงถึงกี่โมง หรือรันตลอด 24 ชั่วโมง

ยังงัยฝากด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
« Last Edit: พฤษภาคม 11, 2010, 12:59:34 am by bassieme »

AgentZero

• Newbie
  • *
ผมแนะนำ ProFX มากกว่า KI น่ะครับ เพราะว่ามี Alert ให้ด้วย(แต่ต้องเปิดคอมทิ้งไว้) ส่วนเรื่อง EA รอท่านอื่นๆมาตอบแทนน่ะครับ