Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ใครมี EA ง่ายๆๆๆ เป็นโปรแกรมสั้นๆๆบ้างจะไว้ฝึกเขียนโปรแกรม  (Read 9828 times)

cocohill

• Newbie
  • *
รบกวนใครที่มีตัวอย่างโปรแกรมง่ายๆๆสั้นๆๆผมจะใช้เป็นแบบในการเขียนดปรแกรมครับ

กำลังฝึกเขียนครับ  ขอด้วยครับ

ขอบคุณครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
ความจริงเริ่มจากจากเขียนให้ EA เปิด order ได้ ปิด order หรือไม่ก็ modifly sl tp ก่อนก็ได้ครับหากทำเป็นอยู่แล้วก็อาจจหัดเขียนตามค่าของอินดิเตอร์ก่อน พอเขียนคล่องแล้วก็ค่อยหาแนวคิดง่ายๆๆมาเริ่มฝึกเขียนต่อได้ครับ อยากให้เริ่มจากจุดง่ายๆๆไปก่อนครับจะได้รู้สึกไม่ท้อเวลาที่ติดขัดครับ
« Last Edit: เมษายน 16, 2010, 12:16:06 pm by admin »

cocohill

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ  แต่อยากได้โปรแกรมง่ายๆๆมาเป็นแบบอย่างให้ศึกษาเพื่อใช้เป็นแนวทางการเริ่มต้นเรียนรู้ครับ

ถ้ามีตัวอย่างอาจจะเข้าใจง่ายขึ้นครับ