Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ช่วยเขียนอีเอตามระบบหน่อยค่ะ  (Read 8316 times)

win_dream

• Jr. Member
  • **
คือต้องการให้อีเอ หยุดการทำงานเมื่อเปิดออร์เดอร์ครบ 5 ตั๋วแล้วไม่ให้ออกตั๋วอีกจะต้องทำไงค่ะ พอดีใช้อีเอ รัน กับคู่เงิน หลายคู่ แต่ต้องการให้เปิดออร์เดอร์รวมทั้งหมด แค่ 5 ออร์เดอร์ (อีเอที่ใช้จะเปิดทีละตั๋ว / คุ่เงิน) เมื่อปิดกำไรได้ครบ 5 ตั๋ว แล้วไม่ต้องการให้เปิดอีกต้องทำไงค่ะ ขอคำแนะนำด้วยคะ

admin

• Administrator
  • Hero Member
Re: ช่วยเขียนอีเอตามระบบหน่อยค่ะ
« Reply #1 on: เมษายน 04, 2010, 12:42:47 pm »
ง่ายๆๆครับก่อน ฟังก์ชั่น start() ให้กำหนดตัวแปลแบบนี้ลงไปก่อนนะครับ ดูตาม code ด้านล่างนี้เลยครับ

static int check =0;
int start()
  { int total=OrdersTotal();
   if(total==5)
   {
     check=1;
   }

if(total<5 && check==0)
   {

ใส่เงื่อนไขที่คุณต้องการเปิด order รวมทั้ง code การเปิด order ไวที่ตรงนี้ถ้าเขียนแบบนี้มันจะชื้อแค่ 5 order สูงสุด ถ้าครบ 5 แล้วมันจะไม่ชื้อเพิ่มอีกเลย
แต่ถ้ามันยังไม่เคยครบ 5 เช่นชื้อ ไป 4 order แล้วปิดไป2 order มันก็ยังทำงานต่อนะครับ จนกระทั่งเมื่อไรก็ตามที่ EA ชื้อ order ไว max 5 order แล้วถึงเข้าเงื่อนไขนี้ครับ

}

return(0);
  }

win_dream

• **
Re: ช่วยเขียนอีเอตามระบบหน่อยค่ะ
« Reply #2 on: เมษายน 06, 2010, 04:14:52 pm »
อิอิ เข้าใจค่ะแต่ใส่ไม่เป็น เลยเอามาให้ โมดิฟาย ให้เลย หุหุ 

รบกวนนิดนะคะ

win_dream

• **
« Reply #3 on: เมษายน 06, 2010, 09:28:24 pm »
ตัวนี้เขียนกลับกันค่ะ  ตามเงื่อนไขให้ Buy ก็ให้ เปิด Sell  ถ้าเงื่อนไขให้ sell ก็เปิด Buy

ขอบคุณมาก มายค่ะ

admin

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #4 on: เมษายน 06, 2010, 11:08:15 pm »
ตัวนี้เขียนกลับกันค่ะ  ตามเงื่อนไขให้ Buy ก็ให้ เปิด Sell  ถ้าเงื่อนไขให้ sell ก็เปิด Buy

ขอบคุณมาก มายค่ะ
เอาตัวนี้ไปก่อนหละกันอีกตัวไม่มีเวล่ทำให้ครับ

win_dream

• **
« Reply #5 on: เมษายน 07, 2010, 10:18:06 am »
ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ  :) :D