Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ถามเรื่อง การเปิดออร์เดอร์คร๊าบบบบบบบบบบบบ  (Read 8456 times)

lancelot

• Newbie
  • *
  เวลา ส่งออร์เดอร์ (หมายถึง EA นะ) ถ้าผมไม่ใส่ SL หรือ TP  มันไม่ส่ง order ครับ คือ ถ้า SL TP ต่ำกว่า  10 ก็ไม่ส่งเหมือนกัน
ผมจะต้อง ส่งออร์เดอร์ โดยไม่มี  SL TP โดยไม่ต้องใส่ SL TP ทำไงหรอครับ

กำลังหัดเขียนครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
ให้ใส่เป็น 0 ไปครับ ถ้าคุณไม่ใส่เลข 0 แล้วเว้นว่างเฉยๆๆ error แน่นอนครับเพราะค่า พารามิเตอร์มันไม่ครบ  ส่วน sl tp ต่ำกว่า 10 แล้วไม่เปิดเป็นเงื่อนไขของแต่ละ โบรเกอร์กำหนดครับ

lancelot

• Newbie
  • *
ผมลองใส่ เป็น 0 แล้วครับ broke ของผมเป็น fxopen หน่ะครับ

แล้วมีวิธีที่เปิดแบบ ไม่ต้องใส่ SL TP ไหมครับ

admin

ผมลองใส่ เป็น 0 แล้วครับ broke ของผมเป็น fxopen หน่ะครับ

แล้วมีวิธีที่เปิดแบบ ไม่ต้องใส่ SL TP ไหมครับ
เอา code คุณมาดูดีกว่าครับ

lancelot

• Newbie
  • *
อันนี้ผมหัดเขียน โดยใช้ macd เป็นตัวเข้าครับ พึ่งหัดเปลี่ยน จากอินดี้ MA มา เป็น MACD
มันมี SL TP แต่ผมอยากจะได้ที่มันไม่ต้อง ใส่ SL  กับ TP
คือ ให้มันเปิดและปิดตามสัณญาณ ของ indicator เท่านั้นครับ
ผมพยายามดูตัวที่ admin ทำให้ผมตัวก่อน มาหา code เพื่อดูวิธีการและปรับใช้กับตัวนี้แต่ไม่ได้ครับ  มึนตึ๊บ

เช่น ถ้าค่า macd ตัดขึ้น ก็ปิด order sell ที่เปิดอยู่ และ ถ้า macd ตัดลง ก็ปิดออร์เดอร์ buy ที่เปิดอยู่พร้อมกับ ออร์เดอร์ Sell

สิ่งที่ผมคิดก็คือ ผมต้องเปิดออร์ โดยไม่ใช้ SL กับ TP ให้ได้ก่อน  ถึงจะเขียนขั้นต่อไปในการเปิด sell ถูกใช่มั๊ยครับ

ขอบคุณแอดมิน ที่ชี้แนะครับ
« Last Edit: เมษายน 08, 2010, 12:35:28 pm by lancelot »

admin

ที่ผิดตรงที่ order buy ต้องใช่ Ask ในการเปิด  Order sell ต้องใช่ Bid ครับผมแก้ให้แล้วลองเอาไปดูครับ

lancelot

• Newbie
  • *
ขอไปศึกษาซักครู่ มีคำถามจะมาถามใหม่ครับ ท่านอาจารย์ ;D