Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: genius robot เอาไปลองกัน setting ใช้ยากแท้  (Read 11235 times)

hook007

• Newbie
  • *
genius robot เอาไปลองกัน setting ใช้ยากแท้
« on: กันยายน 17, 2010, 12:09:51 am »
เรียน ad min ช่วยเอาอันนี้ไปลองหน่อยมันบอกว่าเจ๋งแต่ผมใช้มันไม่เทรด มันไม่เทรดลองทำตามมันแล้ว ถ้าใครเอาไปลองได้แล้วมาบอกกันบ้างนะครับ
สนับสนุนพลังสมอง thaiforexea  ผมยังมี ea อีกเป็นโกดัง

admin

• Administrator
  • Hero Member
Re: genius robot เอาไปลองกัน setting ใช้ยากแท้
« Reply #1 on: กันยายน 17, 2010, 03:07:32 am »
ไอตัวนี้คือตัวนี้ครับ http://www.thaiforexea.com/index.php/topic,227.0.html  ที่ตอนแรกเจ้าของมันขาย 2000 เหรียญ มันใช้หลัการดักราคาจากโบรเกอร์ 5 จุดมาเล่นที่โบรเกอร์ 4 จุดครับ ตัวนี้ผมเคย ทดสอบตอนเดือนกุมภา มีน้องคนหนึ่ง bid จาก ebay มาไม่กี่เหรียญเองครับแต่ พูดตรงๆๆเลยนะครับ เจ๊ง 100 % ครับใน demo มันเปิด lot ได้เพราะไม่ผ่าน deal desk ของโบรเกอร์ คือเปิดกับคอมเลยยังไงก็เปิดได้เปิดแต่ตัวเลข ตอนใช้เงินจริง เจ๊งเพราะเปิดไม่ทันเพราะโบรเกอร์ รวม lot ให้เราไม่ทันครับ ทั้งตอนเปิดและก้ตอนปิด เงินจริงเปิด น้อยกว่า demo ตอนปิดก็ขาดทุนครับเพราะมันปิดได้ไม่ทันแบบเงินปลอม  ตัวนี้ผมรับรองได้เลยครับเจ๊ง 100 % ผมลองมาแล้วครับ

linconz

• VIP
  • Sr. Member
  • *
Re: genius robot เอาไปลองกัน setting ใช้ยากแท้
« Reply #2 on: กันยายน 18, 2010, 05:01:15 am »
ถ้าเอาไปใช้กับ ecn คิดว่าหวยจะออกยังไงอะครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #3 on: กันยายน 18, 2010, 12:52:03 pm »
ถ้าเอาไปใช้กับ ecn คิดว่าหวยจะออกยังไงอะครับ
เหมือนกันครับพวกผมลองมาแล้ว 2000 usd เปิดได้ชั่วโมงกว่าหายไป 5-600 แล้วเพราะ หลักการมันคือเอาราคาต้าแบบ( Master ) เป็นตัวตั้ง แล้วเอาแล้วตรวจสอบราคาท๊ Slave ถ้าต้นแบบเปลี่ยนแล้ว Slave ยังไม่เปลี่ยนก็ไปเปิดที่ Slave  ตัวนี้หลักการจริงคือเปิดต้องหาโบรเกอร์ที่ความเร็วต่างกันถึงทำได้ ถ้าไปเปิดได้ ECN มันเปิดไวปิดไวกว่าปกตินะครับแต่ปิดเสีย เพราะความไวของ ECN มันเกือบจะเท่ากัน ในโบรที่ผมเคยลองนะครับ ขาดทุน speard กับติดลบนิดหน่อยสะสมไปเรื่อยๆๆครับ
« Last Edit: กันยายน 18, 2010, 01:43:07 pm by admin »

hook007

• Newbie
  • *
« Reply #4 on: กันยายน 20, 2010, 09:15:05 am »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำทุกๆๆของให้ชาว thaiforexea รวยๆๆครับ เดี๋ยวจะหา ea มาให้เลื่อยๆครับ