บริการ Server > แจ้งปัญหา ฟรี Server สำหรับ Downline ของเวบ

ขอถามเกี่ยวกับโบนัสครับ

(1/3) > >>

jukgree:
1.โบนัส 100$ ได้รับทุกเดือนหรือว่าครั้งเดียวครับ

2.ระหว่าง masterforex กับ fxopen โบรกไหนเสถียรกว่ากันครับ สำหรับ run ea

ขอบคุณครับ  :D

admin:

--- Quote from: jukgree on กันยายน 02, 2009, 01:14:27 pm ---1.โบนัส 100$ ได้รับทุกเดือนหรือว่าครั้งเดียวครับ

2.ระหว่าง masterforex กับ fxopen โบรกไหนเสถียรกว่ากันครับ สำหรับ run ea

ขอบคุณครับ  :D

--- End quote ---
 โบนัสจากโบรเกอร์สามารถได้รับทุกเดือนครับถ้ามีการชื้อขาย ถึง 10 lots ของ dollar account จะได้รับ 100 usd หรือ 100 lots ของ cent account จะได้รับ 10 usd โดย order ที่เค้านับรวมให้ต้อมปิด +/- ตั้งแต่ 3 จุดขึ้นไปนะครับ ผมได้แนบรูปโบนัสของผมใน account cent ที่ทำยอดถึงแล้วได้รับ 2 เดือนติดกันมาให้ดูด้วยครับ แล้วที่ถามว่าระหว่า fxopen กับ masterforex อันไหนดีกว่า ผมต้องขอตอบว่าเมื่อก่อนผมใช้ fxopen แต่จะมีปัญหาช่วงเช้าที่ login หลุดและบางครั้งที่ server ของ fxopen ทำงานหนัก bot ที่ผมใช้จะไม่เดิน ผมเลยเปลี่ยนมาใช้ masterforex ได้ 7-8 เดือนแล้วก็ ok ครับเค้าเพิ่ม server มากกว่าแต่ก่อนหลายตัวครับ แต่ทั้งนี้และทั้งนั่นอยากให้ลองเล่น demo เปรียบเทียบทั้ง 2 โบรเกอร์เองอีกทีครับ เพราะในความคิดของผม masterforex server เค้าดีกว่า fxopen อีกอย่างที่ผมใช้ masterforex เพราะผมโอนเงินทาง webmoney เงินออกเร็วดีครับเพราะสำนักงานของ masterforex อยู่ที่รัสเชียเหมือนกับ webmoney ครับ

jukgree:
masterforex  บัญชี dollar account  ต่ำสุดจุดละ 10 cent ใช่มั้ยครับ

และ scaleping  ได้มั้ยครับ

เพราะของ fxopen  บัญชี dollar account  ต่ำสุดจุดละ 1 $  ใช่มั้ยครับ

สมมุติ ผมมีทุนสัก 500$ จะเปิดบัญชีแบบไหนดีครับ เพื่อมารันอีเอโดยเฉพาะครับ

ปล.ท่าน Admin ใช้อีเอตัวไหนเหรอครับ  แนะนำหน่อยสิครับ  ;D

admin:

--- Quote from: jukgree on กันยายน 02, 2009, 02:40:12 pm ---masterforex  บัญชี dollar account  ต่ำสุดจุดละ 10 cent ใช่มั้ยครับ

เพราะของ fxopen  บัญชี dollar account  ต่ำสุดจุดละ 1 $  ใช่มั้ยครับ

สมมุติ ผมมีทุนสัก 500$ จะเปิดบัญชีแบบไหนดีครับ เพื่อมารันอีเอโดยเฉพาะครับ

ปล.ท่าน Admin ใช้อีเอตัวไหนเหรอครับ  แนะนำหน่อยสิครับ  ;D

--- End quote ---
ใช้ครับ dollar Account ของ Masterforex เล่นได้ต่ำสุด 0.01 เท่ากับ 10 cent ครับ ของ fxopen เล่นต่ำสุดได้ 0.1 เท่ากับจุดละ 1 USD ครับ มี 500 แนะนำเล่น Cent ครับปลอดภัยกว่าเพราะ 500 เท่ากับ 50000 cent เล่นจุดละ 1 cent ปลอดภัยดีครับ  EA ที่ผมใช้ผมเขีนยเองครับ แต่บางครั้งก็เอา EA ที่ฝรั่งขายกันมาทดสอบเหมือนกันครับ หาข้อดีข้อด้อยมา พัฒนาของตัวเองต่อครับ EA มีหลายแบบครับต้องถามคุณกลับว่าสไตร์การเล่นคุณเป็นยังไงก่อนครับถึงจะสามารถหา EA ที่เหมาะกับสไตร์คุณได้ครับ อิอิ

jukgree:
แล้ว scaleping  ได้มั้ยครับ

สไตล์ของผมเหรอครับ  อีเอตัวไหนก็ได้ครับที่ทำกำไรได้อย่างสม่ำเสมอ   

เพราะตอนนี้ผมกำลังทดสอบ Dragonpips อยู่ครับ ท่านAdmin มีความคิดเห็นอย่างไรเกี่ยวกับอีเอตัวนี้ครับ

ยังไงช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ  มือใหม่อีเอจริงๆ  เพราะเทรดมือมีแต่เสียครับ  ความคุมอารมณ์ไม่ได้  >:(

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version