Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ไขรหัสลับ รวยจากขุมทรัพย์ Forex  (Read 191805 times)

thanarat27

• Newbie
  • *
    • mobile.feawt.com
Re: ไขรหัสลับ รวยจากขุมทรัพย์ Forex
« Reply #75 on: เมษายน 09, 2010, 10:30:07 am »
รับได้สิครับ  ว่า แต่ 40% ต่อ เดือนใช่มั้ยครับ ถ้าใช่ก็เยอะแล้วครับ นะอิอิ ;D
บทความเกี่ยวกับ โทรศัพท์มือถือ

http://mobile.feawt.com

rich_88

• Newbie
  • *
Re: ไขรหัสลับ รวยจากขุมทรัพย์ Forex
« Reply #76 on: เมษายน 09, 2010, 03:04:00 pm »
เข้ามาร่วมสนับสนุนครับ

polohot

• Newbie
  • *
« Reply #77 on: เมษายน 09, 2010, 08:19:13 pm »
40!! `ว้าวๆ

suriya13

• Newbie
  • *
« Reply #78 on: เมษายน 12, 2010, 04:31:31 pm »
ติดตามอยู่นะครับผม ขอบคุณครับ ;D

gunlanutt

• Newbie
  • *
« Reply #79 on: เมษายน 12, 2010, 08:22:39 pm »
ติดตามผลนะครับ
+1 thank ;D

pises999

• Newbie
  • *
« Reply #80 on: เมษายน 18, 2010, 11:03:43 pm »
ติดตามด้วยคน  ;D

polohot

• Newbie
  • *
« Reply #81 on: เมษายน 28, 2010, 11:41:23 am »
SIlence ...

x-men

• VIP
  • Full Member
  • *
« Reply #82 on: พฤษภาคม 08, 2010, 05:46:03 pm »
หวัดดีครับ  เพื่อนๆ  ไม่ได้เข้ามาโพสหลายวันเลย

ความลับถูกไขออกแล้วครับ  ทั้งหมดสัก 80%  อยู่กระทู้นี้ครับ
อีก 20%  อยู่กระทู้  อื่นที่ผมเคยโพสไว้ เนื้อหาที่ไกล้เคียงกัน

Low  Risk  High  Return

100%  ทุกเดือนก็แจ๋วแล้ว  อิอิ ;D ;D ;D

จะเข้ามาโพสผลงานจริงเรื่อยๆนะครับ   

tawatchai

• Newbie
  • *
« Reply #83 on: พฤษภาคม 08, 2010, 06:30:59 pm »
ติดตามผลครับ  :D :D :D

DDT

• Newbie
  • *
« Reply #84 on: พฤษภาคม 08, 2010, 09:49:13 pm »
สอบ ถามคับแล้ว กราฟ ที่ดู หาจากไหนอะคับ ที่เปิดสองกราฟ ใน 1 ชาดได้อะคับ ผมือใหม่ ช่วยสอนหน่อยคับ

prathak

• Newbie
  • *
« Reply #85 on: พฤษภาคม 09, 2010, 01:07:58 pm »
ก่อนอื่นต้องขอโทษด้วยนะครับที่มาเขียนในนี้ พอดีผมเป็นสมาชิกใหม่ แต่ว่าหาวิธีโพสข้อความใหม่ไม่ได้อะคับ >,<

คือว่าผมมีอะไรสงสัยนิดหน่อยอยากจะสอบถามผู้รู้ทั้งหลายให้ช่วยชี้แจงนิดนึงครับ เมื่อคืนนี้ขณะกำลังนอนอยู่ผมก็เกิดความคิดขึ้นมาว่า

ค่าเงินขึ้นลงที่เกิดจาก Demand Supply แล้ว มันก็คืออัตราส่วนระหว่าง xxx/yyy หาก xxx แข็งขึ้น กราฟก็ขึ้น หาก yyy อ่อนลง กราฟก็ขึ้น หรือในทางตรงกันข้าม (ซึ่งเราก็จะไม่รู้ว่าเป็นเพราะปัจจัยตัวไหนกันแน่ทำให้กราฟวิ่งขึ้น)
เลยคิดว่าถ้าหากเรารู้ว่าขณะนั้น xxx แข็งค่าขึ้น พร้อมๆกับ yyy ที่อ่อนค่าลง ก็จะทำให้เรารู้เทรนด์ว่า xxx/yyy น่าจะ Buy
หรือก็คือหากว่าเราไม่ได้เห็นเพียงแค่ผลลัพธ์จากการหาร แต่เรารู้ถึงค่าที่แท้จริงของเงินแต่ละสกุล รวมถึงทิศทางที่มันกำลังวิ่งด้วย เราก็น่าจะสามารถอ่านตลาดได้อย่างหมดจด

ถ้าหากว่าเราทำการติดตามหลายๆคู่เงินที่มีความสัมพันธ์กัน เช่น หาก EUR แข็งขึ้น E/U E/G E/J ก็น่าจะวิ่งขึ้นพร้อมๆกัน
และขณะเดียวกันนั้นพบว่า USD อ่อนลง จากกราฟ E/U G/U ที่วิ่งขึ้น และ U/J ที่วิ่งลง (หรืออาจจะเป็นเงินตัวอื่นๆที่มาจับคู่กับตัวนี้วิ่งไปในทิศทางที่สมเหตุสมผล)

เราก็จะพบว่า ณ เวลานั้น E/U น่าจะวิ่งขึ้นค่อนข้างแน่นอน แม้ว่าต่อมาจะมีตัวใดตัวหนึ่งที่เปลี่ยนทิศทางไป ก็ยังมีอีกตัวมาสนับสนุนไว้อยู่
เช่น E กำลังแข็ง U กำลังอ่อน กราฟวิ่งขึ้นอย่างต่อเนื่อง ต่อมา E เกิดอ่อนลง ก็ยังเป็น อ่อน/อ่อน ยังอาจจะกลับไปเป็น แข็ง/อ่อน ได้อยู่
แต่เกิดเราพบว่า E อ่อนลง U แข็งขึ้น ก็จะได้ออกจากตลาดซะ เพราะมันเสี่ยงเกินไปที่จะลุ้นให้กลับมาแข็งสองค่าพร้อมกัน

แต่จากการลองสังเกตุของผมดูพบว่ามันไม่เห็นเด่นชัดเสมอไป (จากการสุ่มเลือกช่วงเวลาจากค่าเงิน 6 คู่ E/U E/G E/J G/U U/J G/J)
เลยคิดว่ามันค่อนข้างจะไม่สมเหตุสมผลเหมือนตามที่คิดไว้ เลยเกิดความคิดว่า ถ้าหากว่าเราสามารถทำการติดตามทุกค่าเงินพร้อมๆกัน (อาจจะใช้โปรแกรมช่วย)
ท่านคิดว่ามันจะสามารถบอกได้หรือไม่ว่า ณ เวลาขณะนั้น ค่าเงินใดกำลังแข็งตัวขึ้น หรือค่าเงินใดกำลังอ่อนตัวลง เพื่อจะได้นำมาจับความสัมพันธ์เพื่อใช้ในการพิจารณาว่าจะซื้อหรือจะขาย

ยาวนิดนึง ขอรบกวนด้วยนะครับ พอดีผมอยากได้มุมมองหลายๆมุมน่ะ เพราะถึงอย่างไรในตอนนี้ก็เป็นเพียงแค่แนวคิดอะคับ อยากให้ช่วยๆกัน ^____^

x-men

• VIP
  • Full Member
  • *
« Reply #86 on: พฤษภาคม 10, 2010, 07:22:06 am »
CURRENCY  STRENGTH

ลองหาดูใน  GOOGLE  นะครับ

จับคู่ค่าเงินที่แข็งสุด  และ  อ่อนสุด   กราฟมันจะไปทาง  ค่าเงินที่แข็ง  ครับ

prathak

• Newbie
  • *
« Reply #87 on: พฤษภาคม 10, 2010, 04:47:42 pm »
ขอบคุณคับ ^^

HaMAO Sunny

• Jr. Member
  • **
    • หนังสือใต้เตียง
« Reply #88 on: กรกฎาคม 06, 2010, 10:33:55 pm »
การตั้ง Indicator เพื่อช่วยในการหาจุดเทรน
(น่าจะพอใช้ได้นะครับ)
" ไม่มีสิ่งใดที่ มนุษย์ทำได้ แล้วเราจะทำมันไม่ได้ "
" เพราะชีวิตคุณไม่ได้มีเพียงด้านเดียว "

HaMAO Sunny

• Jr. Member
  • **
    • หนังสือใต้เตียง
« Reply #89 on: กรกฎาคม 06, 2010, 10:50:49 pm »
AUDCAD-USDCAD(เป็นตัวหลัก)-AUDUSD
" ไม่มีสิ่งใดที่ มนุษย์ทำได้ แล้วเราจะทำมันไม่ได้ "
" เพราะชีวิตคุณไม่ได้มีเพียงด้านเดียว "