Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: MartingailExpert_v1.0_Stochastic.mq4  (Read 10449 times)

siwaluk

• Newbie
  • *
MartingailExpert_v1.0_Stochastic.mq4
« on: ธันวาคม 13, 2009, 02:33:46 am »
ช่วย test หน่อยครับ  ;D

pal

• Newbie
  • *
Re: MartingailExpert_v1.0_Stochastic.mq4
« Reply #1 on: ธันวาคม 14, 2009, 07:47:23 am »
ออกแบบมา สำหรับ TF ไหนครับ
เท่าที่ลองtestดู ดูเหมือน M1 จะ work สุด
น่าสนใจครับ
ขอบคุณครับ  ;D

money4book

• Full Member
  • มือใหม่ Forex
    • Fx-Friend แหล่งความรู้ Forex
Re: MartingailExpert_v1.0_Stochastic.mq4
« Reply #2 on: ธันวาคม 14, 2009, 11:18:51 pm »
หลักการทำงานเป็นยังไงครับ

ตัดขึ้นซื้อ ตัดลงขายหรือเปล่าครับ

money4book

• Full Member
  • มือใหม่ Forex
    • Fx-Friend แหล่งความรู้ Forex
« Reply #3 on: ธันวาคม 20, 2009, 06:49:09 pm »
EA ตัวนี้ซื้อน่ากลัวดีครับ ซื้อทีหลาย order
ถ้าเพิ่มตัวปรับ maxtrade ไปจะดีมากครับ

อีกอย่างนึงก็คือไม่มี tp กับ sl เพิ่ม trailing stop ด้วยก็น่าจะ ok
เป็น virtual take profit-stoploss ก็คือ
ปิดเมื่อมีสัญญาณเส้นตัดอะไรสักอย่าง (อันนี้เดาเอานะครับ)
น่าเสียดายครับไปตายตอนใกล้จะจบ เพราะ margin ไม่พอ
สังเกตุ เส้นสีเขียวที่กราฟนะครับ คือ free margin ณ ขณะกำลังซื้อ-ขายอยู่
ปล่อยติดลบไปเยอะเหมือนกันครับ คือ ถ้าซื้อแล้วกราฟมันลงก็จะรอให้มันขึ้นจนกว่าจะปิดได้
ตั้งไว้ 28 วัน ตายวันที่ 23

EA ที่ดีอีกอย่างนึงก็คือ ต้องไม่ปล่อยติดลบลากยากจนเกินไป เส้นเขียวต้องไม่ห่างน้ำเงินมากเกินไป

ถ้าปรับแต่งอาจจะป็น ea ที่ทำกำไรได้พอสมควรครับ [ไม่น่าตายตอนจบเลย]