Trading System > Trading System

รายได้จาก Forex

<< < (3/3)

sitanun:

--- Quote from: Luckyking on ธันวาคม 14, 2009, 12:01:57 pm ---ผลงานครับ 8)

--- End quote ---
ใช้อะรัยเทรดเอ๋ย
พอจะแนะนำได้มัยครับ
จะได้ช่วยลองทดสอบนะครับ
 ;D ;D ;D

Luckyking:
ใช้หลักการ  3อย่างครับ(หลังไมค์ก็ได้ถ้าสนใจจริงๆ)  ตอนนี้ทดสอบไปเรื่อยๆครับ(จากหลายๆหลักการที่ทดสอบมา)

1.เทรดสามคู่เงินตามหลักการ Arbitrage  และสามารถทำ Double lot หรือเพิ่มขนาด ออรืเดอร์ต่อไปตามที่ต้องการเพื่อใช้ปิดตัวมันเอง(Close Order มันเองโดยติดบวก)
2.ใช้หลักการความน่าจะเป็นเทรดจากคู่เงินทั้งสาม(ข้อ1)   ใช้เปิด ออร์เดอร์ทั้งสาม ผมใช้ Time Frame H4
3.Arbitrage จะเกิดการ Cross กันเป็นช่วงๆครับ(สามคู่เงิน) 

จากหลักการทั้งสามผมนำมารวมกันเพื่อให้เกิดความน่าจะเป็นที่   เราต้องการปิดออเดอร์และทำกำไรมากที่สุดครับ

ผมทดสอบหลายๆหลักการที่ผ่านมาของผม ไม่ว่าเทรดมือหรือ EA  การจะมีกำไรต้องหาจังหวะเปิด ออเดอร์ที่แม่นยำครับ   ยากมากๆ  ผมว่าการที่เทรดแล้วมีกำไรไม่ขาดทุนก็เยี่ยมแล้วครับ คนมีเงินเย็นลงทุนสมัยนี้ไม่รู้จะทำไรดี  ออกเงินดอกก็โดนโกง เฮ้อ....... 8)

Luckyking:
วันนี้ Close Order  ได้แล้วครับ  16 Dec'09
 ;D ;D ;D ;D ;D

ACE:
เรียนคุณ Luckyking. ครับ

ผมเคยทำแบบนี้แต่เสียตลอดเลย
มันอยู่ที่จังหวะเข้าใช่มั๊ยครับ ท่านเข้าเช่นไรครับผม
ทำไมถึงต้องเป็น 4h ครับผม
เวลาปิดออร์เดอร์ดูตรงที่ตัดกันหรือดูตรงไหนครับผม

รบกวนด้วยนะครับผม
ขอบพระคุณล่วงหน้ามากมายเลยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version