Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ช่วยดู Fabtrubo49 ให้หน่อยครับ  (Read 13689 times)

ra_rtn

• Jr. Member
  • **
  • ForexTrader
ช่วยดู Fabtrubo49 ให้หน่อยครับ
« on: พฤศจิกายน 10, 2009, 03:46:23 am »
ผมใช้กับเงินจริง
1. มันขึ้น use manual GMT offsets only on backtest ตลอดเลยครับ มันว่าใช้กับ backtest อย่างเดียวหรือครับ
2. EAเป็นหน้ายิ้มแล้ว ไม่เห็นมันขึ้นรายละเอียดตรงหน้ากราฟเลยครับ

หรือว่ายังไม่ได้แก้โค๊ตใช้กับบัญชีจริงครับ ช่วยแก้ไขโค๊ตไฟล์หรือแนะนำให้ผมหน่อยครับ(ผมแนบไฟล์มาข้างล่างครับ)

ขอบคุณครับ..

(ไฟล์ Fabtrubo49 ของคุณP เอามาแจกครับ ขอบคุณมากครับ)
« Last Edit: พฤศจิกายน 10, 2009, 05:18:27 am by ra_rtn »

pal

• Newbie
  • *
Re: ช่วยดู Fabtrubo49 ให้หน่อยครับ
« Reply #1 on: พฤศจิกายน 10, 2009, 07:05:37 am »
use manual GMT offsets only on backtest    set  true ถ้าจำไม่ผิด น่าจะใช้สำหรับ backtest  ครับ  ให้ set เป็น false ครับ  ;D

ra_rtn

• **
Re: ช่วยดู Fabtrubo49 ให้หน่อยครับ
« Reply #2 on: พฤศจิกายน 10, 2009, 09:30:43 am »
use manual GMT offsets only on backtest    set  true ถ้าจำไม่ผิด น่าจะใช้สำหรับ backtest  ครับ  ให้ set เป็น false ครับ  ;D

ขอบคุณครับ แต่พอใช้กับบัญชีจริงset trueมันยังถามตลอดอีกล่ะครับ งง และรายละเอียดหน้ากราฟก็ไม่ยอมขี้นอะครับ เมื่อเช้าก็ไม่เห็นเทรดเลย ???

ขอฝากadmin หรือผู้รู้ท่านใดช่วยเช็คไฟล์ว่าใช้กับบัญชีจริงได้เลยรึเปล่าครับ ถ้าไม่ได้ช่วยแก้ให้ผมหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

ra_rtn

• **
« Reply #3 on: พฤศจิกายน 10, 2009, 05:51:03 pm »
ช่วยแนะนำผมทีครับ อยากใช้ตัวนี้ครับ :(

pal

• Newbie
  • *
« Reply #4 on: พฤศจิกายน 10, 2009, 07:33:52 pm »
ได้ครับ ผมลองแล้วครับ เอาไฟล์ fapturbo3.dll ไปไว้ที่ libraries หรือยังครับ
set เป้น false ก็ได้แล้วครับ ลองเพิ่ม GMT=3 ดูครับ
ใช้ fab ที่เป็น ตัวหนอนลบตัวหนอนออกก็ได้ อย่าเอา ไฟล์ fab49.ex4 ไปลงด้วย
ลองดูครับ น่าจะได้นะ  ;)

ได้ผลยังไงอย่าลืมมาแนะนำวิธี set ด้วยนะครับ  ;D

Enjinman

• Newbie
  • *
  • เราพัฒนาทุกสัปดาห์ ไม่ใช่ทุกปี
« Reply #5 on: พฤศจิกายน 12, 2009, 04:09:22 pm »
Admin เสียงสวยหายไปไหนครับหนิ  ;D
สิ่งที่ต้องการรออยู่ข้างหน้าท่านทั้งหลายแล้ว ขอจงสู้บากบั่นไปให้ถึงโดยเร็ว ข้าพเจ้าขอเป็นกำลังใจให้ :)

ra_rtn

• **
« Reply #6 on: พฤศจิกายน 12, 2009, 05:10:14 pm »
ได้ครับ ผมลองแล้วครับ เอาไฟล์ fapturbo3.dll ไปไว้ที่ libraries หรือยังครับ
set เป้น false ก็ได้แล้วครับ ลองเพิ่ม GMT=3 ดูครับ
ใช้ fab ที่เป็น ตัวหนอนลบตัวหนอนออกก็ได้ อย่าเอา ไฟล์ fab49.ex4 ไปลงด้วย
ลองดูครับ น่าจะได้นะ  ;)

ได้ผลยังไงอย่าลืมมาแนะนำวิธี set ด้วยนะครับ  ;D

มันเทรดแล้วครับ แต่ต้องปรับGMT เป็น false ถึงมันจะเทรดให้ และรายละเอียดหน้ากราฟก็ขึ้นครับ

แต่ปกติเขาให้ตั้งเป็นtrue นี่ครับ แล้วการตั้ง Scalper_UseAutoGMToffset=true or false มันต่างกันยังไงครับ..