Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: EA ตัวนี้ใช้ได้เลยครับ  (Read 67166 times)

linconz

• VIP
  • Sr. Member
  • *
Re: EA ตัวนี้ใช้ได้เลยครับ
« Reply #45 on: ตุลาคม 10, 2009, 04:20:09 pm »
เอา mq4 ไปใส่ไว้ใน expert ใช้ได้เหมือนกันครับ
ส่วนเรื่องทศนิยมไม่น่ามีปัญหา เพราะมีฟังก์ชั่น point() อยู่ด้วยใช้กับใครก็ได้ครับ
ผมเตือนนิดน๊ะ  V2 V3 ยังไม่มีแนวรับแนวต้าน ถ้าใช้เงินจริงกำไรก็ยินดีด้วย แต่ถ้าขาดทุนห้ามบ่นน๊ะ   V2 เมื่อ พฤหัส เพิ่งลบ ไป 600 pips
ผมกำลังหาวิธีที่ดี(ที่สุด)อยู่ ในการหาแนวรับแนวต้าน เพราะมันเปลี่ยนได้ตลอด เฮ้อ  ใจเย็นๆ

ส่วนเรื่อง skype ผมคงไม่สะดวกครับ มีไรก็ถามที่นี่เลย เดี๋ยวผมมาตอบ
ผมว่า admin ทำเว็บให้ chat สดๆ ได้ก็ดีน๊ะบางทีเห็นสมาชิกออนไลน์อยู่ แต่คุยไม่ได้ง่ะ ต้อง pm อย่างเีดียว

eforex99

• Newbie
  • *
« Reply #46 on: ตุลาคม 11, 2009, 08:48:25 am »
คุณlincoz ลอง forex hacked และ joury หน่อยครับ ผมว่าใช้ได้เลย แต่ต้องมีการปรับปรุงไม่เยอะน่าจะ work มากๆ

ผมจะรอ ครับตัวที่มีใส่ sl  tp ที่เจ๋งกว่านี้ก็ได้ ผมสามารถ แก้ได้ครับโดยอาศัยการเล่นมือเข้าชว่ยไม่ต่อยกังวลเรื่องนั้นครับ ขอบคุณครับ

ra_rtn

• Jr. Member
  • **
  • ForexTrader
« Reply #47 on: ตุลาคม 11, 2009, 09:13:26 am »
คุณlincoz ลอง forex hacked และ joury หน่อยครับ ผมว่าใช้ได้เลย แต่ต้องมีการปรับปรุงไม่เยอะน่าจะ work มากๆ

ผมจะรอ ครับตัวที่มีใส่ sl  tp ที่เจ๋งกว่านี้ก็ได้ ผมสามารถ แก้ได้ครับโดยอาศัยการเล่นมือเข้าชว่ยไม่ต่อยกังวลเรื่องนั้นครับ ขอบคุณครับ

ตัวjoury ไม่ทราบว่าคุณeforex99 ตั้งค่าอะำไรใหม่รึเปล่าครับ ผมbacktests แล้วของเดือนเมษายน2009-เดือนกันยายน2009 พอเข้าเดือนพฤษภาคม2009 มันไม่ผ่านครับดิ่งลงเหวเลยหมดพอร์ตเลยครับ ผมตั้งค่า Maximun Risk 0.01 , Profit target 10 , ทุน50000 คู่เงินeu คู่เดียวครับ...

linconz

• VIP
  • *
« Reply #48 on: ตุลาคม 19, 2009, 11:28:49 am »
ใครมีช่วงเวลา หรือ pair คู่ไหน ที่คิดว่าโหดสุด เข้าไปรัน ea ตอนนั้น ตายแน่นอน ขอข้อมูลหน่อย
ผมจะลองทดสอบบ้าง ตอนนี้ น่ากลัวมากกำไรมากจนไม่เชื่อ เริ่ม 5000 จบเป็นแสนปีเดียว ผมอยากจะได้ช่วงเวลาที่มันโหดๆๆๆๆ คู่ไหนก็ได้ ขอเป็นทศนิยม 4 จุด พวกตระกูล J ทศนิยม สองจุดไม่เอา  ได้โปรด please

ra_rtn

• **
  • ForexTrader
« Reply #49 on: ตุลาคม 19, 2009, 01:02:43 pm »
ใครมีช่วงเวลา หรือ pair คู่ไหน ที่คิดว่าโหดสุด เข้าไปรัน ea ตอนนั้น ตายแน่นอน ขอข้อมูลหน่อย
ผมจะลองทดสอบบ้าง ตอนนี้ น่ากลัวมากกำไรมากจนไม่เชื่อ เริ่ม 5000 จบเป็นแ สนปีเดียว ผมอยากจะได้ช่วงเวลาที่มันโหดๆๆๆๆ คู่ไหนก็ได้ ขอเป็นทศนิยม 4 จุด พวกตระกูล J ทศนิยม สองจุดไม่เอา  ได้โปรด please

เริ่ม 5000 จบเป็นแสนปีเดียว  :o

ไม่ทราบว่าคุณlinconz ใช้eaตัวหนายเหรอครับ.. ผมก็ไม่ค่อยมีข้อมูลซะเท่าไหร่..แต่พอช่วยเทสได้ครับ.. ;D

Protector

• **
« Reply #50 on: ตุลาคม 19, 2009, 10:58:18 pm »
ปรับจูนได้ที่แล้วสินะครับ  ;D

linconz

• VIP
  • *
« Reply #51 on: ตุลาคม 20, 2009, 01:36:27 am »
คิดว่ายังไม่เข้าที่เท่าไหร่ มีเข้าผิดรูด้วย
ผมงงมาก ทั้งๆที่ ไม่เข้าเงื่อนไข มันเปิดได้ไง

จากรูป จะเห็นว่า sar อยู่ข้างล่าง
แต่เงื่อนไขผม sar จะต้องอยู่เหนือทั้ง ma ทั้งสามเส้น ถึงจะเปิด sell ได้

ทำไมเป็นงั้นไปได้ครับ ma1<ma2<ma3<sar =  sell , ma1>ma2>ma3>sar = buy

แต่จากภาพมันเปิด sell ได้ไงทั้งๆที่ sar อยู่ข้างล่าง
เท่าที่เรียนมา && เงื่อนไขต้องจริงทั้งหมดใช่ใหม ถึงจะเป็น true
แต่ sar มันเป็นเท็จแล้วเปิดได้ไงอ่า
ใครเก่งโปรแกรม ช่วยหน่อยครับ ตึ๊บไปหมดแล้ว แทบหมดพอร์ต

admin

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #52 on: ตุลาคม 20, 2009, 01:57:34 am »
ลองใส่วงเล็บแบบนี้ดู MT4 ชอบติงต๊องเวลาเจอเงื่อไขเยอะๆๆ
if((ma1>ma2)>(ma3>sar) )  ถ้ามันยังไม่หายติงต๊องก็ต้องใช่แบบนี้

if(ma1>ma2)
{
        if(ma3>sar)
          {

}

}

linconz

• VIP
  • *
« Reply #53 on: ตุลาคม 20, 2009, 02:04:30 am »
ขอบคุณครับ ผมจะลองดู

ผมสังเกตุหลายทีละ ผมว่าจะโพสถามหลายทีแล้ว แต่เชื่อใจมันอะ คอมไม่น่าคำนวนพลาด ผมก็เลยหาเหตุผลอื่น หาเท่าไหร่ก็ไม่เจอ

จนวันนี้มาโดนอีก เหนื่อยเลย ตอนเปิดไม่ผิด กำไรดีมากๆ แต่เปิดผิดแล้ว อืม ลบยาวววว ตอนนี้ยังปิดไม่ได้เลย

linconz

• VIP
  • *
« Reply #54 on: ตุลาคม 20, 2009, 02:36:55 pm »
ปรกติ เวลา back test ใช้ แบบ ไหนกันครับ open price only หรือ every

แล้วผลออกมาต่างกันมากหรือป่าว

linconz

• VIP
  • *
« Reply #55 on: ตุลาคม 20, 2009, 02:57:21 pm »
ใครก็ได้เอาไปทดสอบที

ของผม บางทีไม่ผ่าน บางที กำไร สีแสนกว่า ภายในปีเดียวเริ่มที่ ห้าพัน ปวดหัว

ได้ผลไงเอามาให้ดูด้วยครับ

รอดูน๊ะครับ จะได้พัฒนาต่อ

Protector

• **
« Reply #56 on: ตุลาคม 20, 2009, 04:36:35 pm »
ปรกติ เวลา back test ใช้ แบบ ไหนกันครับ open price only หรือ every

แล้วผลออกมาต่างกันมากหรือป่าว

every ครับ และผลน่าจะต่างกันมากทีเดียว
คุณ Linconz บอกรายละเอียดวิธีการเซทให้เป็นแนวทางไว้อีกทีสิครับ
ว่าผู้สร้างต้องการใช้ทดสอบกับค่าเงินใด และตั้งค่าแบบไหน ควรใช้กับกราฟtimeframeเท่าใด ฯลฯ
จะได้แยกย่อยเลือกแนวทางทดสอบออกไปได้ถูก
« Last Edit: ตุลาคม 20, 2009, 04:41:56 pm by Protector »

linconz

• VIP
  • *
« Reply #57 on: ตุลาคม 20, 2009, 06:01:49 pm »
lot = ค่าล็อตต่ำสุด
risk = ตัวคูณสำหรับ การใช้มาร์จิน ยิ่งมากยิ่งได้มากและมีโอกาสเจ๊งมากตามเช่นกัน
fast mid slow = period สำหรับ ema
bbperiod = period สำหรับ โบลิ่งแบนด์ กันไว้เวลาเลยโบลิ่งแบนด์ไปจะไม่ให้เปิด เพราะราคาจะสวนกลับ
adx period = period สำหรับ adx ใช้ 18 ที่ M30
adx_t = level ในการกำหนดจุดซื้อ ปลอดภัยที่ 25 เคยลองไล่ลงมา ผลดีที่ 16 ได้กำไร สี่แสนกว่า แต่จะเปิดเร็วบางทีก็เข้าผิดรู
sr_offset = ค่าออฟเซ็ตจาก เส้น ema 144 ทั้งบนและล่างเป็นแนวรับแนวต้าน
trailling_stop = ค่าพ้อยที่จะให้ตามขึ้นไปตามกำไรสมมุติตั้งไว้ 20 ราคาไปทางกำไรแล้วตกลงมา 20 จุดก็จะปิดปรกติถ้าเอากำไรแน่นอน ก็ 10  ถ้าอยากได้มากก็ต้องดูว่า คู่นั้นกราฟสวิงเท่าไหร่ เช่น 25  30  35 ถ้าเอากำไรชัวร์ๆ ก็ 10
max trade = จำนวนการเทรดสูงสุดของคู่นั้น
trailpos threshold = จำนวนจุดก่อนที่จะให้มีการขยับ s/l ตามขึ้นไป ขั้นต่ำคือ spread

ลองดูหน่อยครับ บางทีผมเทส มันเปิดแค่ 3-4 ออร์เดอร์กำไร 2 หมื่นกว่า แล้วมันก็หยุดไปเฉยๆซะงั้น

รอดูน๊ะคร๊าบบบ

เดี๋ยวเวอร์ชั่นใหม่จะทำแบบ scalping เปิดๆปิดๆ กันไปเลย 

chatchaitam

• Newbie
  • *
« Reply #58 on: พฤศจิกายน 08, 2009, 08:40:02 pm »
ทำไม EA เวลาเทสเดโมแล้วผลเป็นบวก  มันเริ่มเทสที่ เดือน 9 ถึง ปัจจุบัน
แล้วเทสกับเซิฟจริงผลเป็นลบ  มันเริ่มเทส ที่ ปี2007ถึงปัจจุบัน
ตัวเนี่ยครับ LinconZ_V5

linconz

• VIP
  • *
« Reply #59 on: พฤศจิกายน 09, 2009, 01:46:54 am »
condition ในการเข้ายังไม่ดีเท่าไหร่ครับ มันเพี้ยนๆ บางส่วนเป็นเพราะโปรแกรม mq4 ด้วย หาทางแก้ไขอยู่ ลองเอา statement demo มาโชว์หน่อยครับ ใช้กับคู่ไหน ยังไง เผื่อจะเอามาวิเคราะห์ปัญหาเพิิ่มได้