Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ค่า Indicator ใน MT4 ไม่ตรงกับ ที่ EA เอาไปคำนวน  (Read 6876 times)

hunter_piaw

• Newbie
  • *
รบกวนหน่อยนะครับ

คือมันมีปัญหานึงครับแก้ไม่ตกซักที คือ ทำBacktestแล้วไปเช็ก การเข้ามออกของการทำกำไรแต่ละครั้ง แล้ว มันไม่เข้าออกตามที่โปรแกรมไว้ ที่นี้ก็ไปเช็กโปรแกรมสิว่ามีบรัคของโปรแกรมที่เขียนตรงไหนหรือปาว ก็ไม่มีนะครับ

เลยสรุปว่า
ค่าที่ EA เอาไปคำนวนนั้น(Stochastic) เป็นคนละค่ากับที่โปรแกรม MT4 แสดงออกมา
ตรงนี่มีความเห็นอย่างอื่น หรือจะแนะนำยังไงรบกวนหน่อยครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
คำถามนี่ classic มากครับที่มันไม่ตรงเพราะค่าพารามิเตอร์มันคนละค่ากันครับ ตามปกติเวลาจะเรียกค่า อินดิ้ ออกมาให้ตรงกับค่าของ อินดี้ที่มันแสดงอยู่บนกราฟต้องปรับค่าพารามิเตอร์ ตอนที่เราใช้ฟังก์ชั่นเรียกให้มันตรงกับพารามิเตอร์ของอินดี้ที่มันแสดงอยู่บนกราฟครับ

D_Diamond

• Hero Member
    • Expert Forex Trading
อ่านแล้วแปลกๆ  แบคเทสแล้วเทรดไม่ตรงกับที่คิด  ก็สรุปว่า อีเอให้ค่าอินดี้ผิด
สรุปง่ายจังเลยครับ
ทำไมไม่ดูค่าเทียบกันละว่ามันตรงกันไหม  ถ้าอินดี้บอกว่า 40.5 แต่อีเอบอกว่า 50.8 ยังงี้ค่อยสรุปว่ามันไม่ตรงกันจริงๆนะครับ
ลองใช้คำสั่ง comment เอาค่าในอีเอออกมาดูก่อนครับ