EA Programing > ปัญหาที่พบในการเขียน EA

ถึงสมาชิกทุกท่านครับ

<< < (3/7) > >>

tay:
ดีมากเลยครับ  ;D

Yajok Trader:
ฟังชั่นต่างๆ มันเหมือนกับใน ภาษา C หรือครับ

admin:

--- Quote from: Teddy1962 on สิงหาคม 13, 2009, 04:04:47 pm ---ฟังชั่นต่างๆ มันเหมือนกับใน ภาษา C หรือครับ

--- End quote ---

ถ้าเป็นฟังก์ชั่นพื้นฐานก็มีคล้ายๆๆกันทุกภาษาครับ แต่ภาษาที่เขียน bot นี้มีวิธีการเขียนคล้ายคลืงกับวิธีเขียนภาษา C มากที่สุดแล้วครับ พวกไวยากรณ์ต่างๆก็คล้าย ตัวอย่างเช่นคำสั่ง printf เป็นคำสั่งแสดงผลออกทางหน้าจอในภาษา C แต่ในภาษา MQL4 นี้เราก็มีคำสั่ง print ที่ใช้แสดงออกทางหน้าจอเหมือนกันถึงรูปแบบการใช้คำสั่งจะออกไปเหมือน php มากกว่า c นิดหน่อยก็ตามแต่ถ้าคนที่เคยเรียนภาษา C มาก่อนผมว่าศึกษาภาษานี้ได้ไม่ยากหรอกครับ เพราะตัว php เองก็มีพื้นฐานมากจาก c ภาษาที่เขียน EA นี้ก้เหมือนกัน แต่การเขียนโปรแกรมไม่ว่าภาษาใดก็ตามสิ่งที่เหมือนกันก็คือ logic หากคนที่ศึกษาการเขียนโปรแกรมเข้าใจ logic จะข้ามไปเขียนภาษาอื่นก็ไม่ยากแค่ศึกษา ไวยากรณ์ของภาษาที่ต้องการศึกษาใหม่แต่ logic ยังเหมือนเดิม  ;D ;D ;D

provision:
ผมสมาชิกใหม่มารายงานตัวครับผม

apl24:
ผมมีcdสอนภาษาซี ภาษาไทยครับ ใช้เปิดกับคอม ใครสนใจpmมาได้นะครับ จะปล่อยแบบบิตให้นะครับ ;D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version