Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: สอบถามเรื่อง Code เพื่อทำกำไรครับ  (Read 6365 times)

• Jr. Member
  • **
    • Make Money Online
เงื่อนไขมีดังนี้นะครับ

1.balance1 500 ต้องการ กำไร 10% (balance * 10%) นั่นคือ ถ้า Equity = 550 แล้วให้ close order ทั้งหมด ครับ
2.เมื่อปิด order หมดแล้วให้ เปิด order ต่อเลยตามเงื่อนไขทีผมสร้างไว้แล้ว โดยคำนวณ จากยอด balance เหมือนเดิม
  แต่ยอดจะเปลี่ยนไป คือ balance2 = 550 (ผลคำนวณจากกำไร 10% ในครั้งแรกครับ) = balance2*10% = 550*10% = 605
  ให้เป็น loop แบบนี้ไปเรื่อยๆ ครับ

** ผมอยากทราบว่า คำสั่งที่จะจำค่าที่ปิดกำไรล่าสุด หรือมีวิธีการใดให้มันเป็นไปตามเงื่อนไขตามข้างต้นได้ครับ

ขอเรียนถามผู้รู้ และขอคำชี้แนะด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
Re: สอบถามเรื่อง Code เพื่อทำกำไรครับ
« Reply #1 on: มีนาคม 30, 2014, 06:39:03 pm »
ไม่มีอะไรยากนิครับ สร้างเงื่อนไขที่ใช้ตรวจสอบการปิดแค่ชุดเดียวเอง
 if( (AccountEquity() - AccountBalance() ) >= ( AccountBalance()*0.10) )
    {
       คำสั่งปิด Order
    }