Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: เงื่อนไข closed buy คืออะไรครับ  (Read 6098 times)

honda2006

• Newbie
  • *
เงื่อนไข closed buy คืออะไรครับ
« on: มีนาคม 15, 2014, 09:45:15 am »
เรียนท่าน Admin ครับ อยากขอคำปรึกษาการเขียน EA ครับ เช่น พอเราเริ่มเขียนคำสั่ง open buy หมายถึงเงื่อนไขเปิดคำสั่งให้ EA เริ่มการซื้อ  ทีนี้สงสัยในส่วนที่จะตั้งเงื่อนไข closed buy ผมเข้าใจว่าเป็นการปิดคำสั่งเทรดเพื่อทำกำไร/ตัดขาดทุน  หรือว่าเป็นเงื่อนไขสำหรับเขียน EA ปิดให้คำสั่งซื้อที่เราตั้งไว้ตอนต้นอะครับ

ขอบคุณครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
Re: เงื่อนไข closed buy คืออะไรครับ
« Reply #1 on: มีนาคม 16, 2014, 12:14:04 am »
เป็นเงื่อนไขครับ เช่น Order นั่นกำไรเกิน 20 จุดแล้วเราถึงสั่งปิด Order ครับ